Gyaran gidanku yana da sauƙi a farkon. Amma sai ku ɗauki lokaci don yin tunani game da shi kuma ku yi la'akari da wata hukuma mai shaker kankara ? Kuna buƙatar amsa waɗannan tambayoyin da ƙari kafin ku fito da cikakkiyar saitin kabad ɗin dafa abinci don girka a cikin gidan ku da za a sake gyarawa nan ba da jimawa ba.
Dangane da matakin gyare-gyaren da ake buƙata, kuna iya buƙatar yin dozin ko yuwuwar ɗaruruwan canje-canje yayin wannan aikin. Don haka samun taimako don fito da shawarwarin gyaran gyare-gyare na hankali tabbas abu ne mai kyau. Muna farin cikin cewa kun sami wurin da ya dace.
Ra'ayin Gyarawa #1: Canza Matakan Matakanku zuwa Akwatin Littafi Mai Al'ajabi
Kuna da matakala a gidanku? Shin kun taɓa kallon bayan matakala? Idan haka ne, ƙila ka ƙaddara cewa wannan ɓatacce wuri ne gaba ɗaya. Wataƙila kun gane cewa zaku iya amfani da wannan sarari kuma ku canza shi zuwa akwati mai ban mamaki.
Don farawa, idan kuna da tarin littattafai masu yawa to kuna iya buƙatar ƙarin ɗaki don adana su. Ko kuma ƙila ba za ku sami isasshen sarari a cikin gidanku don saka a cikin akwati ba, nuna knickknacks ɗinku, ko baje kolin sauran abubuwan tattarawar ku. Wannan akwatun littafin kuma na iya ninka azaman rumbun ajiya a bayan benenku wanda zaku iya amfani dashi don kayan ado, littattafai, ko wani abu da kuke son sanyawa a wurin.
Wannan na iya zama cikakkiyar ra'ayi ga wasu gidaje kuma yana iya zama mummunan ra'ayi ga wasu. Idan ba zai yiwu a ganuwa a ga bayan matakala ba to wannan ba zai zama zaɓi ba. Idan zai yiwu, to tabbas kuna da yalwar daki don yin aiki da shi.
Don haka la'akari da wannan zaɓin idan kuna buƙatar ƙarin wurin ajiya don littattafai, knickknacks, da abubuwan tattarawa da kuka fi so. Za ku iya canza bayan akwatin littafinku kuma ku mai da shi kyakkyawan gida don nuna abubuwan da kuka fi so.
Ra'ayin Gyarawa #2: Ƙara ƙarin Gidan wanka
Wani lokaci sabon gidan ku ba zai sami isassun wuraren wanka ba don adadin mutanen da ke zaune a wurin. Kuna iya buƙatar saka ƙari akan gidan ku kuma shigar da wani gidan wanka don sauƙaƙa rayuwa ga kowa.
Wannan ƙarin gidan wanka ba zai yi arha ba ta kowace hanya. Kuna buƙatar ƙirƙirar ƙara-kan kanta, saka sabbin kayan aikin famfo gaba ɗaya, kuma kuna buƙatar siyan sabon baho, kwanon bayan gida, kwanon wanka da abin banza, da ƙari mai yawa.
A matsakaita, wannan na iya kashe ku ko'ina daga $35,000-$45,000 ko fiye akan mafi girma. Ko kuma idan kun yanke shawarar tsayawa kan tsattsauran kasafin kuɗi, kuna iya kashe kusan $20,000 kuma har yanzu kuna da kyakkyawan gidan wanka mai amfani a ƙasan ƙarshen.
Wannan sabon gidan wanka ya kamata yayi kama da jin daɗi sosai. Don haka lokacin da kuka fara haɗa su duka, yi amfani da mafi kyawun kayan aiki na zamani da sabbin abubuwan jin daɗi don haɓaka wurin da gaske. Ƙirƙirar dajin ruwan sama kamar shawa, saka a cikin baho na zamani, kwanon ruwa, da kwanon bayan gida, da ƙara kyawawan abubuwa na zamani don sanya gidan wanka ya zama abin ban mamaki.
Ra'ayin Gyarawa #3: Ƙara Kogon Mutum ko Ta Zuba Zuwa Gidan bayanku
Acikin gidan ya takura? Shin kuna da alama kuna buƙatar ƙarin ɗaki ko sarari na sirri? A wannan yanayin, yana iya zama mafi kyau a gina sabon kogon mutum ko ta zubar a bayan gidanku, dangane da wanda ke buƙatar ƙarin sarari da keɓantawa.
Wataƙila kai marubuci ne mai aiki da ke aiki daga gida. Ko watakila kana da sana'ar sana'a da kantin sayar da kaya a kan Etsy. Ko yaya lamarin zai kasance, kawai ku sani cewa kogon wannan mutum ko ta zubar zai iya zama da amfani sosai ga mutumin da ke buƙatar ƙarin sirri da kuma ƙarin wurin aiki.
Kuna iya samun tsarin da ya kasance kamar tsohon greenhouse wanda zaku iya gyarawa kuma ku juya zuwa sabon filin aikinku. Idan ba haka ba, zaku iya siyan rumbun da aka riga aka shirya ko tsara wani abu da kanku kuma ku gina shi gaba ɗaya daga ƙasa. Zaɓin naku ne don haka la'akari da zaɓuɓɓukanku kuma ku yanke shawara mafi kyau dangane da bukatun ku.
Kasan Layi
Samar da ra'ayoyin gyarawa baya da sauƙi kamar yadda kuke tunani tun asali. Idan ba ku da kerawa ko kuma kawai ba ku da wannan nau'in ƙira da aka yi wahayi zuwa gare ku, kuna iya buƙatar ƙarin taimako.
Yi amfani da shawarwarin da muka raba a yau kuma ba za ku sami matsala ƙirƙirar sabon gida mai kyau mai kyau wanda ya cika burin ku da sha'awarku ba.
Wendy Dessler ne adam wata
Manajan wayar da kai
Wendy Dessler babban mai haɗin gwiwa ne wanda ke taimaka wa 'yan kasuwa samun masu sauraron su akan layi ta hanyar wayar da kan jama'a, haɗin gwiwa, da sadarwar. Ta yawaita yin rubutu game da sabbin ci gaba a cikin tallan dijital kuma tana mai da hankali kan ƙoƙarinta kan haɓaka tsare-tsaren isar da saƙon bulogi na musamman dangane da masana'antu da gasa.