Tsarin ƙararrawa yana taimakawa sosai wajen kare gidanku gami da ƙaunatattuna da kadarori. Ƙararrawar ƙarya shine abu na ƙarshe don damuwa. Wannan na iya haifar da damuwa da ba ta dace ba kuma ya sa 'yan sanda su ƙi ba da amsa ko da a lokacin gaggawa na gaske. Koyaya, ƙararrawar karya ba makawa sai dai idan kun gano waɗannan dabaru don guje musu.
Ba shi yiwuwa a guje wa ƙararrawar ƙarya ba tare da sanin abin da zai iya haifar da su ba. Samun tsarin ƙararrawar ku daga ƙwararrun hukumar tsaro shine kyakkyawan ra'ayi don tabbatar da cewa kun sami mafi kyawun saka hannun jari.
Ci gaba da karantawa don gano yadda za a iyakance abubuwan gama gari na ƙararrawar ƙarya daga faruwa.
Rashin shigarwa
Yana da kyau a saka hannun jari a tsarin ƙararrawa akan kadarorin ku. Koyaya, yana da mahimmanci don saka hannun jari a cikin tsarin inganci kuma an shigar dashi yadda yakamata. Rashin shigarwa na iya haifar da ƙararrawa na ƙarya don raunana tsaro. Ƙararrawar ƙarya na iya fitowa daga na'urori masu aunawa da kuma na'urori masu auna firikwensin. Rashin sanya na'urori masu auna firikwensin da na'urar ganowa na iya haifar da ƙararrawa na ƙarya. Yi shi da kanka shigarwa yana da sauƙi ga kuskure kuma rashin bin umarnin shigarwa na masana'anta kuma yana haifar da ƙararrawa na ƙarya.
Kuna iya guje wa wannan ta hanyar saka hannun jari a ingantaccen tsarin ƙararrawa a cikin Bakersfield daga kamfani wanda shima ke sarrafa shigarwa. Wannan yana iyakance damar ƙarancin shigarwa tare da garantin cewa ana sanya firikwensin motsi a wuraren da suka dace. Shigarwa na ƙwararru yana iyakance kowane kurakurai waɗanda zasu iya haifar da ƙararrawa na ƙarya kuma suna lalata amincin ku.
Kurakurai na mutane da dabbobi
Yawancin ƙararrawa na ƙarya suna haifar da tafiye-tafiye na bazata ta mutane da dabbobi zuwa tsarin ƙararrawa. Wataƙila ku, baƙo, ko mai kula da jarirai kun manta lambar ƙararrawa. Yara ko dabbobin gida kuma za su iya yin wasa tare da kwamitin samun ƙararrawa yana jawo ƙararrawa. Kuna iya haifar da ƙararrawar ƙarya lokacin da kuka manta kiyaye ƙofofi da tagogi kafin saita ƙararrawa. A madadin, manta kashe ƙararrawa kafin ka buɗe tagogi da kofofi na iya haifar da ƙararrawar ƙarya.
Kuna iya guje wa kurakuran ɗan adam da na dabbobin da ke sama wanda zai iya haifar da ƙararrawa ta ƙarya tare da wasu ayyuka na hankali. Tabbatar cewa duk wanda zai iya amfani da ƙararrawa ya koyi abubuwan yau da kullun. Kuna iya ɗaukar su ta matakan ƙararrawa na yau da kullun don rage yiwuwar ƙararrawar ƙarya. Ya kamata yara su sami damar ƙararrawa kawai a lokacin gaggawa kuma kamfanin tsaro yakamata ya ba da na'urori na musamman lokacin da kuke da dabbobi. Tsare duk kofofi da tagogi kafin saita ƙararrawa kuma kashe shi lokacin buɗe su.
Rashin kulawa
Tsarin tsaron ku yana buƙatar kulawa akai-akai kamar sauran kayan aikin. Wannan yana tabbatar da cewa yana aiki da kyau don saduwa da tsammanin ku. Yin sakaci don kula da tsarin ƙararrawar ku yana sa shi ci gaba da na'urori masu datti da matattun batura. Tsarin ƙararrawa yana buƙatar kulawa kaɗan don tabbatar da cewa batura suna aiki da kyau. Kulawa yana ba da damar tsaftace ƙura daga kyamarori, na'urorin gano motsi, da ƙararrawar hayaki. Rufe waɗannan yayin ayyukan gyaran gida don hana su ƙarewa cike da ƙura.
Amfani da kayan aiki mara kyau
Wannan na iya zama kamar ba kasafai ba amma yana iya faruwa. Amfani da na'urar tsarin ƙararrawa mara kyau na iya haifar da ƙararrawar ƙarya sakamakon rashin aiki. Na'urar tsarin ƙararrawa na iya ƙarewa akan lokaci kuma yana buƙatar maye gurbin ƙwararren musamman lokacin fuskantar ƙararrawar ƙarya na yau da kullun. Fasahar tsarin ƙararrawa tana canzawa kuma tana haɓaka koyaushe. Don haka, yana da kyau a sabunta tsarin ku don kasancewa daidai da tsarin tsaro na zamani.
Ɗaukaka tsarin ƙararrawar ku yana ba da damar samun sabbin kayan aiki na zamani waɗanda suka dace da matakan tsaro na yanzu. Wannan yawanci ba shi da haɗari ga ƙararrawar ƙarya. Kuna iya ko da yaushe tuntuɓar ƙwararrun kamfanin tsaro don aika ma'aikacin injiniya don duba tsarin ƙararrawar ku. A ƙarshe, ana ba da rahoto tare da shawarwari da shawarwari don inganta tsarin tsaro.
Tsangwama na muhalli
Canje-canjen da ba makawa a cikin yanayi na iya haifar da ƙararrawar ƙarya . Yayin liyafa, balloons da kayan ado da aka sanya kusa da na'urorin gano motsi na iya haifar da ƙararrawa na ƙarya. Ƙararrawar ƙarya kuma na iya faruwa lokacin da labule suka busa sakamakon zafi ko kwandishan. Iska mai ƙarfi kuma na iya hargitsa tagogi da kofofin da ke haifar da ƙararrawa na ƙarya. Hakanan wannan yanayin na iya faruwa yayin guguwa mai cike da tsawa da walƙiya.
Kuna iya rage ƙararrawar karya daga faruwa ta hanyar sarrafa wasu abubuwan muhalli. Tabbatar cewa an ɗaure balloon helium don hana iyo kusa da na'urorin gano motsi. Bugu da ƙari, ya kamata a sanya firikwensin motsi nesa da labule masu hawa da sauran kayan ado na rataye na gida. Wannan yana rage damar ƙararrawar ƙarya. Daidaita tsarin tsaro don dacewa da canjin yanayi gami da kashe firikwensin taga kafin babban hadari. Tabbatar da daidaita na'urorin gano motsi da na'urori masu auna firikwensin tsarin tsaro lokacin samun sabon dabbar dabba.
Kasan layi
Shigar da tsarin ƙararrawa shine matakin da ya dace don kiyaye lafiyar gidanka da iyalinka. Tabbatar cewa an shigar da shi da ƙwarewa don rage yiwuwar ƙararrawar ƙarya. Bugu da ƙari, ɗauki wasu matakai kamar kulawa na yau da kullun kuma shirya isasshe don abubuwan muhalli kamar guguwa da ka iya haifar da ƙararrawar ƙarya kuma.
James Dean
Kwararren marubuci ne wanda ya kasance yana rubuta abun ciki akan layi akan ayyukan Inganta Gida sama da shekaru 5.
Hakanan, Shi Digiri ne na Masters a Ilimi na Musamman daga Jami'ar California, Berkeley. Yana ba da shawarwarin kasuwanci na kan layi ko sabis na rubutun sarari na kasuwanci. Ana iya samun shi yana rubuce-rubuce akan Kasafin Kasafin Kudi, yana aiki akan littafin kansa, ko kuma yana aiki tare da ƙungiyoyi daban-daban a cikin masana'antar.