Yadda Ake Zaba Abubuwan Lafazin Don Kitchen ɗinku
Babu wuri kamar kicin. An san kowa da kowa a matsayin zuciyar gida, ɗakin dafa abinci shine wurin da ake ƙauna inda ku da danginku da abokanku ke taruwa kan jita-jita masu daɗi don raba da ƙirƙirar abubuwan tunawa. Ba wai kawai kicin ɗin ku zai iya ƙarfafa ku don yin bulala na musamman da kuma ba da farantin abinci mai ɗumi ba, har ma yana ba ku damar jin daɗin lokutan rayuwa tare da mutanen da kuke ƙauna.
Ina farin cikin busa sabuwar rayuwa cikin wannan wuri mafi daraja? Ba sai kun kashe makudan kudade ba don cimma burin ku na dafa abinci . Akwai ƙananan abubuwa masu fa'ida waɗanda zaku iya yi don sabunta sararin kicin da kayan ado da haɓaka salon rayuwar ku da ƙimar gidanku gaba ɗaya.
Anan akwai wasu ra'ayoyi don taimaka muku haɓaka girkin ku kuma ku sa ku yi soyayya da shi akai-akai.
Yi tunani game da ayyuka da ƙayatarwa
Ba lallai ne ku sadaukar da salo na musamman don dacewa da sauƙin motsi ba. Sami mafi kyawun duniyoyin biyu kuma ku yi nufin samun ɗakin dafa abinci mai kyau da aiki a lokaci guda. Ko wane irin salon ra'ayoyin da kuke da shi, tabbatar da cewa wurare masu mahimmanci waɗanda suka ƙunshi triangle na kicin suna da sauƙin isa da inganci.
Yi la'akari da hanyoyi na musamman da ku da dangin ku ke amfani da ɗakin dafa abinci don ku iya haɓaka shimfidar wuri kuma ku juya shi ya zama wanda ya fi dacewa da salon ku. Sanya ya zama al'ada don tarwatsawa da tsara girkin ku don ƙara yin aiki. Hakanan, kada ku ji tsoron tweak abubuwa kuma sanya su aiki don girkin ku. Tufafin da ke da ɗimbin ajiya mai amfani, alal misali, na iya zama kyakkyawan tsibiri na dafa abinci wanda ke da ayyuka da yawa kuma.
Yanke shawara akan launi, tsari, ko jigo
Zai fi sauƙi a zaɓi guntun lafazi da sauran kayan ado da zarar kun kalli idanunku akan jigo gaba ɗaya ko tsarin launi. Ko kuna neman ƙasa mai jigo da sautunan yumbu ko kuna son yin ƙarfin gwiwa tare da tsarin avant-garde, tabbatar da cewa kun je don jigon kayan ado wanda ke nuna ɗabi'ar ku ɗaya-na-iri, ɗabi'a, da abubuwan sha'awa.
Wani abu mai sauƙi kamar furanni masu launi na iya ƙara wannan ƙarin ɗanɗanon a cikin kicin ɗinku - ya kasance kayan abinci kala-kala, lilin, da stools, har ma da sabbin jiyya na taga. Akwai yuwuwar mara iyaka idan ya zo ga hues da alamu. Ka tuna don kiyaye jituwa kuma nemi abubuwan da ke haɗa kicin tare. Ta wannan hanyar, keɓaɓɓen jigo ya zama hanya mai tsada da ban sha'awa don haɓaka sararin ku.
Gwaji tare da siffofi na musamman ko launuka don kayan ado na kicin
Sama yayi iyaka idan ana maganar hada kayan dafa abinci masu siffa da kwane-kwane daban-daban da sanya kicin dinki ya zama mai kyan gani da asali. Wanene ya ce za ku iya gwaji tare da girke-girke? Ba dole ba ne ka daidaita don kayan dafa abinci waɗanda suka zo cikin ƙira mai ƙima. Yaya game da tsibirin dafa abinci wanda ba a saba gani ba a cikin siffar rhombus, ko ma babban nau'in cutlery? Wannan tabbas zai haifar da wani wuri mai ban sha'awa wanda ya haɗu da kerawa da aiki.
Hakanan zaka iya yin wasa tare da dashes na launi akan lafazin ba zato ba tsammani - kamar sassan ciki na kabad ko shelves ko windowssills - don sanya kicin ɗin ku ya fi kyau. Haɗa launukan bangon haske tare da bambance-bambance masu kaifi zai ba baƙi mamaki kuma ya kiyaye kicin ɗin ku daga dusar ƙanƙara.
Yi amfani da sararin bango
Yi amfani da kowane inci na sararin bango don wayo, ajiyar sarari. Buɗaɗɗen ɗakunan ajiya sun shahara don ɗakunan dafa abinci na zamani kamar yadda waɗannan suna ba ku damar ƙirƙirar sararin gani don nuna kayayyaki masu daidaita launi da kayan aiki. Hakanan zaka iya haɗa kayan dafa abinci, kayan ado, da littattafan dafa abinci don tsari mai salo da aiki.
Idan kuna da tarin kayan dafa abinci na jan karfe, to lokaci yayi da za ku nuna su! Rataya tukwane da kwanoninka masu kyalli akan bango don sabunta sarari. Ƙara abubuwan taɓawa a bangon ɗakin girkin ku ta hanyar nunin fasaha na musamman. Daga zane-zane masu ban sha'awa da zane-zane na bango mai ban sha'awa zuwa alamun girbi da ƙari, babu abin da zai hana ku samun wannan ƙirar bangon ɗakin dafa abinci a hankali wanda zai ba ku damar jin daɗin kayan fasahar da kuka fi so yayin shirya abincin rana ko abincin dare. littafi.
Nuna kayan aikin ku a cikin kwantena masu salo
Gilashin gilashi za su shirya ɗakin dafa abinci kuma suna da kyau a cikin lokaci kaɗan. Ana iya amfani da waɗannan kwalabe don nau'ikan sinadarai da abubuwan da suka haɗa da kayan dafa abinci, kayan yaji, hatsi, taliya, da ƙari mai yawa. Ba wai kawai gilashin gilashi za su sa kayan abinci su kasance masu tsabta da sauƙi ba, amma waɗannan kuma za su taimake ka ka ƙawata sararin ɗakin ajiyar ku da ɗakin majalisa.
Tabbataccen kwantena sun zo cikin kowane nau'i da girma dabam, saboda haka zaku iya zaɓar daga ɗimbin ƙira waɗanda ke aiki tare da jigon ɗakin girkin ku gaba ɗaya. Akwatunan ajiyar abinci mara kyau suma sun cancanci nunawa kuma suna kawo nau'in launi zuwa sararin samaniya - ko kuna zuwa wannan ingantacciyar roƙon girbin girbi ko ƙarin na baya, vibe na zamani.
Zabi kayan aikin dafa abinci a cikin kalar fice
Kun gaji da kayan aikin kicin ɗin ku marasa ƙarfi? Canja abubuwa kaɗan tare da kayan aikin dafa abinci kala-kala waɗanda ke ɗaukar sararin ku zuwa sabon tsayi! Siyan kayan dafa abinci irin waɗannan na iya jawo hankali ga ɗakin, keɓe shi da sauran wurare, da keɓance sarari zuwa abubuwan da kuke so.
Yaya game da firji masu launi masu haske tare da salon retro waɗanda ke ɗagawa da ƙarfafawa? Ko ba da fifiko kan wannan kewayon ta hanyar neman ja mai sheki mai sheki wanda ya yi fice a tsakanin kujeru masu launin toka? Ka yi ƙarfin hali amma ka daidaita shi, don haka ba za ka sa kicin ɗin ya yi kama da ido ba. Yi tunani game da yanayi da rawar jiki da kuke son sararin kicin ɗin ku ya kasance - classic, launuka masu ƙarfin gaske kamar rawaya da ja suna ƙarfafa kuzari, yayin da inuwar shuɗi da kore suna yin ƙarin kwantar da hankali.
Yi amfani da waɗannan matakai da dabaru masu sauƙi don haɓaka girkin ku kuma ku ba shi ɗan ƙaramin kulawar ƙauna da yake buƙatar duba da jin sabo. Kuna iya samun kicin ɗin mafarkin ku, koda kuna kan kasafin kuɗi. Me kuke jira? Kun shirya don samun wannan salon girkin da zaku so na shekaru masu zuwa.
Mykie Conception
Mykie Concepcion ƙwararren ɗan kasuwa ne daga Smeg Philippines, alamar kayan dafa abinci na Italiyanci. A cikin lokacinta na kyauta, tana jin daɗin watsa shirye-shiryenta ta hanyar rubutu game da gida da salon rayuwa.