Abubuwa 5 da za ku ɗaukaka kan Gidanku wannan bazara
Lokacin bazara 2021 yana ƙarshe a nan kuma lokaci yayi da za a haɓaka abubuwa! Rashin tabbas na 2021 ya sa yawancin mu suna fafutukar neman hanyar ci gaba. Duk da haka, akwai abubuwan da za ku iya yi don sa gidanku ya yi kama da jin dadi.
Tsaftace Gutters
Idan za ku iya yin aiki daga tsani, yana da kyau ku hau sama ku kalli magudanar ruwa. Kuna iya buƙatar ƙwararren mai yin rufin kasuwanci na Brooklyn ko ƙwararre a yankinku don magance wannan idan rufin ku yana da tsayi sosai ko kuma idan kun lura da ruɓe a kan rafters ɗinku ko fascia. Duk lokacin da kuka ga kowane irin lalacewar ruwa a gidanku, yana da kyau ku magance shi da wuri-wuri; abubuwa za su kara tabarbarewa a kan lokaci idan aka bar su. Alal misali, katako na fascia na ruɓaɓɓen zai iya gayyata cikin dabbobi masu rarrafe, waɗanda za su iya kawo ƙuma kuma su yi ramuka don manyan critters. Ɗauki lokacin ku lokacin kallon magudanar ruwa don kowane ƙaramin gyare-gyare da za ku iya yi a yanzu.
Gyaran fenti
Ko da siding a kan gidanka yana da siffar mai kyau, za ka iya so ka yi la'akari da zanen datsa a lokacin bazara 2021. Gidan farin gida tare da baƙar fata zai yi kama da kaifi, amma navy ko mai zurfi mai zurfi zai canza tasirin gidanka daga titi.
Yayin yin la'akari da sababbin launuka akan datsa, duba ƙofar garejin ku da ƙofar gareji kewaye. Shin za ku iya sabunta kayan aikin da ke ƙofar garejin ku don ƙara haɗa ƙofar gaban ku da gareji? Kamar yadda yawancin salon gida ke da ƙofar gareji ta fi shahara fiye da ƙofar gaba, wannan haɗin launuka na iya yin abubuwa da yawa don sa gidan ku ya zama mai daidaitawa.
Wanke Siding ɗinku
Kafin tsire-tsire masu fure a gaban gidanku su fara fure, yana da kyau ku wanke sigar ku. Yayin da mutane da yawa sun fi son yin haka tare da mai wanki, yana yiwuwa gaba ɗaya a wanke siding ɗinku tare da mai tsabtace kasuwanci ko haɗin DIY . Kuna buƙatar tuntuɓar siding ɗinku tare da mai tsabta, bar shi ya zauna na ɗan gajeren lokaci, sannan ku kurkura shi. Tushen lambun ku na iya yin abin zamba. Yawancin samfuran tsaftacewa don siding ko dai bleach ne ko tushen vinegar. Idan kuna da tsire-tsire da yawa a kusa da gidanku, ku guje wa samfuran bleach; vinegar zai kurkure tafi da sauƙi kuma ya zama ƙasa da cutarwa ga tushen shuka. Da zarar an wanke siding, haɗa tare da abokin tarayya kuma ku wanke tagogin ku ma.
Tsaftace Carpets
Yayin da bazara ke zafi kuma kana buƙatar kunna kwandishan, lokaci ya yi da za a tsaftace kafet. Kayan kwandishan ba wai kawai sanyaya iska bane, yana cire danshi daga gidan ku. Buga da kyau, sannan gudanar da tsabtace kafet ɗinku akan wuraren zirga-zirga, sannan tsaftace ƙasa gaba ɗaya idan kun zaɓa.
Ana samar da sabulun da ke zuwa da na'urar tsabtace kafet don manne da datti. Idan kawai ka hau kan kafet sau ɗaya da sabulu, za ka bar ragowar sabulu a cikin kafet, wanda zai ɗauki ƙazanta fiye da lokaci. Da zarar kun yi sabulun kafet ɗinku, sai ku ɗora mai tsabtace kafet da ruwan dumi sannan ku sake haye kafet ɗin lokaci guda don kawar da sabulu mai yawa. Wannan zai ɗauki ƙarin ƙoƙari da lokaci, kuma lokacin bushewa zai fi tsayi, amma kullunku zai fi kyau fiye da tsawon lokaci tare da wankewa.
Canja Fitar Fabric
Baya ga gyare-gyare da ayyukan tsaftacewa mai nauyi, kar a manta da yin lokaci don wasu nishaɗin ado. Idan kuna son ciyar da watannin hunturu kuna snugging tsakanin bargo masu dumin ulu da matashin kai, lokaci ya yi da za ku canza abubuwa.
Ajiye matashin kai da aka saƙa da kebul kuma ku bi da kanku ga ƙirar fure. Kwancin ku na taupe ya riga ya yi kyau sosai tare da jifa ulun burgundy; ƙara matashin kai mai launin ruwan hoda da murfi na fure ko fari-kan-fari zuwa tebirin gefe don haske mai haske. A ajiye kyandir ɗin sandalwood ɗin kuma ƙone kamshin citrus ko lilac.
Tsabtace bazara ba dole ba ne ya zama mai wahala. Ƙoƙarinku na iya samar da mafi tsabta, gida mai haske da ƙarin kwanciyar hankali. Bude tagogin kuma bari a fitar da iska mai dadi. Samo wasu sabbin furanni a cikin inuwar m kuma ƙara kwando ko biyu don taimaka muku ragewa.
Samantha Higgins
Samantha Higgins ƙwararriyar marubuciya ce mai sha'awar bincike, kallo, da ƙirƙira. Tana renon dangin tagwaye maza a Portland, Oregon tare da mijinta. Ta na son kayak da karanta m marasa almara.