Yadda Zaku Canza Dabarunku Bayan Rashin Aikin Yi Na Cutar Kwalara
Tun lokacin da ka fara aiki, rayuwarka ta kasance madaidaiciya kuma abin tsinkaya. Kuna tashi da safe, ku shirya don aiki, kuma ku fita zuwa ofis. Ba kwa buƙatar yin shiri da yawa don wucewa cikin mako ko wata. Kowace rana da kuka zauna a gida, kuna ciyar da lokaci tare da dangi da abokai ko yin wani abu mai amfani don kanku. Abin takaici, rasa aikinku saboda cutar ta Covid-19 ta rikitar da rayuwarku gaba ɗaya. Kada ku ji dadi, tare da dabarar da ta dace, za ku iya fuskantar kowace rana kamar yadda ya zo tare da haƙar ku. Anan, mun bincika dabaru shida don yaƙar rashin aikin yi yayin Covid-19.
1. Yi la'akari da Kasuwancin Kasuwancin Ƙarshen Jarida
Rashin aikin yi kwatsam yana iya zama ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke firgita ku. Ba wanda yake son ya kasa kula da iyalinsa don kawai ya rasa aikin yi. Abin takaici, ma'aikata da kamfanoni ba su da wani abin da za su ce game da rikicin rashin aikin yi a Amurka. Miliyoyin ma'aikata ba su da aikin yi na ɗan lokaci ko na dindindin. Tashin kuɗi ya yi tsanani amma wasu mutane da sauri sun yi amfani da yanayin. Maimakon zama a kusa da jiran duban abubuwan kara kuzari kadai, waɗannan mutane sun fara ƙananan kasuwancin gida ba tare da ɗan ƙaramin jari ba. Hanya mafi sauƙi don gudanar da kasuwancin gida shine ta hanyar Intanet. Yi amfani da dandamalin kafofin watsa labarun don tallata samfur ko sabis da zaku iya bayarwa daga gida.
2. Koyi Ci gaban Yanar Gizo da Zane
Haɓaka yanar gizo da ƙira nau'ikan injiniyan software ne guda biyu waɗanda suka shahara sosai a cikin ƴan shekarun da suka gabata. Kuna iya koyon yadda ake zama mai haɓaka gidan yanar gizo ko mai ƙira a cikin ɗakin ku. Duk abin da kuke buƙata shine kwamfuta da haɗin Intanet. Bootcamprankings.com yana da jerin manyan shirye-shiryen injiniyan software ga duk wanda ke son koyo. Idan kun riga kuna da wasu ƙwarewar IT, zaku iya koyan abubuwa da yawa daga rukunin yanar gizo kamar Computersciencehero.com . Kawai sadaukar da lokacinku don koyo, kuma zaku sami kuɗi azaman mai haɓakawa mai zaman kansa ko kuma ku sami aiki tare da kamfani.
3. Zama Marubuci Mai Zaman Kanta
Idan koyaushe kuna da ƙwarewar rubutu, za ku iya amfani da damar matsayin ku na rashin aikin yi na Covid-19 na yanzu. Marubuta masu zaman kansu sun ci gaba da samun gigs yayin kullewar farko da na gaba. Ba kwa buƙatar digiri a rubuce don zama marubuci mai zaman kansa. Kuna buƙatar ƙwarewar rubutu ta ci gaba wanda zaku iya koya akan layi. Rubutu ba shine kawai abin da zaku iya samu akan dandamalin gig ba. Hakanan zaka iya zama malami mai zaman kansa, mataimaki na kama-da-wane, ko wani abu da ke sha'awar ku muddin zai iya kawo kudin shiga.
4. Samun Kudi Daga Social Media
A cikin 2020, ƙididdiga sun nuna cewa sama da mutane biliyan 3.6 suna amfani da dandamali na kafofin watsa labarun a duk faɗin duniya. Ana hasashen wannan adadin zai kai biliyan 4.41 kafin karshen 2025. Idan kuna son kafofin watsa labarun, zaku iya canza wannan sha'awar zuwa tsabar kudi ta zama ƙwararrun kafofin watsa labarun. Idan kuna aiki a matsayin ƙwararren ƙwararren kafofin watsa labarun don kamfani, za ku kasance mai kula da ƙirƙirar memes, tweeting, rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo, da amsa tambayoyin masu bin alamar. Za ku mai da hankali kan kiyaye masu amfani da shi.
5. Nemo Sabon Aiki
Ko da idan abubuwan haɓakawa da kuɗin da ake samu daga freelancing sun isa don kula da bukatun ku, ya kamata ku yi la'akari da neman sabon aiki. Idan kuna da aikin da ya ba ku damar amfani da duk ƙwarewar ku da digirinku, neman wani abu makamancin haka yayin bala'in zai taimaka muku samun cikawa. Idan kuna cikin damuwa game da kamuwa da cutar, nemi damar nesa waɗanda har yanzu za su ba ku damar amfani da ƙwarewar kan ci gaba.
6. Kula da Lafiyar ku
Yayin da kuke farautar aiki, rubuce-rubuce masu zaman kansu, da yin wani abu don kwanciyar hankali na kuɗi, tabbatar da cewa kuna kula da lafiyar ku ta hankali da ta jiki . Yin motsa jiki akai-akai kamar yadda za ku iya, ku ci daidaitaccen abinci mai kyau, kuma ku guje wa mummunan tunani. Hakanan yana da mahimmanci ku kare kanku lokacin da kuka fita daga gidanku. Sanya suturar fuska, kiyaye nisantar da jama'a, da guje wa duk wata hulɗa da ba dole ba da mutane.
Kammalawa
Ba za ku iya canza abin da ya gabata ba amma kuna iya yin shiri don gaba. Ba kai kaɗai ke fama da matsalar kuɗi ba saboda annobar. Miliyoyin mutane daga sassa daban-daban na duniya su ma sun yi fama da asarar ayyukan yi wanda ya durkusar da su ta fannin kudi. Abin da kawai za ku iya yi shi ne neman hanyar da za ku jira fitar da guguwa. Nasihun da aka jera a sama zasu taimaka muku komawa kan ƙafafunku duk da cutar ta yanzu.
Ufuoma Nora Ogono
Ufuoma Nora Ogono marubuci ne mai zaman kansa na cikakken lokaci tare da gogewa sama da shekaru 4 a cikin masana'antu. A cikin shekaru, ta samar da ingantaccen abun ciki don Smartereum.com, Hemecine.com, da sauran manyan gidajen yanar gizo masu daraja. yanayi.