Yin amfani da saitin kayan daki na wicker a cikin baranda don samun hutawa tare da kofi da littafi yana da ban mamaki. Wani lokaci, saitin kayan wicker akan baranda ya dace da tsegumi tare da abokai ko 'yan uwa. Babu wani abu da za a iya kwatanta shi da baranda wanda aka yi wa ado da tebur mai launi mai launi da kuma saitin kujerun wicker.
Amma, ya zama ruwan dare cewa yawancin kayan wicker suna lalacewa ba tare da amfani mai nauyi ba. A wannan lokacin, ƙila ba za ku so ku daina saitin kayan da kuka fi so ba. Don sake sa kayan da kuka fi so su zama masu ƙarfi da wayo, zaku iya gyara su da kanku azaman aikin DIY.
Gyara saitin kayan aikin wicker yana da sauƙi fiye da gyara kayan jikin katako ko ƙarfe. A cikin wannan labarin, zan raba wasu matakai masu sauƙi da dabaru waɗanda za su sanar da ku yadda ake gyara kayan kayan wicker.
Gyaran kayan aikin wicker na ciki da waje
Gyaran kayan aikin gida da waje baya buƙatar ƙoƙari iri ɗaya da tsari. Kayan daki na wicker don amfani da su a waje ana yin su da kayan roba kuma ana bi da su da guduro saboda suna buƙatar kariya daga zafin rana. Irin waɗannan nau'ikan wicker suna buƙatar kawai tsaftacewa da sabon fenti.
Amma saitin kayan daki na wicker don amfani da su a cikin gida suna da dorewa saboda za su iya ƙara lalacewa da tsagewa. Don haka, tsarin gyaran gyare-gyare na kayan aiki na cikin gida ya bambanta da na waje.
Gyaran kayan aikin gida da waje baya buƙatar ƙoƙari iri ɗaya da tsari. Kayan daki na wicker don amfani da su a waje ana yin su da kayan roba kuma ana bi da su da guduro saboda suna buƙatar kariya daga zafin rana. Irin waɗannan nau'ikan wicker suna buƙatar kawai tsaftacewa da sabon fenti.
Amma saitin kayan daki na wicker don amfani da su a cikin gida suna da dorewa saboda za su iya ƙara lalacewa da tsagewa. Don haka, tsarin gyaran gyare-gyare na kayan aiki na cikin gida ya bambanta da na waje.
Abubuwan buƙatun don gyara saitin wicker ɗin ku
Waɗanne buƙatun za a buƙaci don gyara saitin kayan aikin wicker ɗinku ya dogara da adadin kayan da kuka lalace. Kujerar wicker ko kujera na iya buƙatar gyara wurin zama da ƙafafu saboda ƙila sun ƙare ko karye.
Ƙidayacin lokaci da farashi don gyara kayan aikinku sun bambanta akan adadin kayan daki da kuma ƙayyadaddun ingancin da suka lalace. Amma, don saiti na yau da kullun da ingancin lalacewar matsakaici, kuna iya buƙatar yin aiki na awanni 2-3 kuma kayan da kayan aikin da kuke buƙata sune:
1. Maye gurbin wicker fibers
2. Manne ( Itace)
3. Almakashi ko Shears
4. Tef don aunawa
5. safar hannu, ruwan dumi, da mayafi
6. Man zaitun
Matakai yadda ake gyara kayan daki na wicker
● Tsaftace kayan daki: Da farko, tsaftace kayan daki da goge ko busasshen kyalle. Sa'an nan kuma sake tsaftacewa da ruwan dumi da mai tsabta mai laushi. Yi ƙoƙarin tsaftace duk datti ta amfani da zane. Idan kayan aikin ku sun lalace, to, yi amfani da vinegar don tsaftace waɗannan tabon daidai.
● Gyara sassan da ba a kwance ba: Idan ka samu cewa wani yanki na kayan daki ya yi sako-sako ko ya karye, saka wadannan sassan cikin daidaitattun wurarensu. Yi amfani da manne itace don haɗa su tam.
● Sauya ɓangarorin da suka karye: Idan kun sami wasu sassan da suka karye waɗanda suke buƙatar maye gurbin, abu na farko da kuke buƙatar yi shine jika filayen wicker masu maye gurbin. Jikewa yana sa sandar ta zama mai jujjuyawa ko daidai. Kar a manta da cire sassan da suka karye ta hanyar yanke kowane karshen.
● Zana cikakken jikin kayan daki: Lokacin da kuka gama duka tare da haɗa sassan sassauƙa ko fashe, fentin kayan da kuke so. Fesa fenti zuwa wuraren da aka gyara ko canza su don dacewa da launi tare da tsoffin sassa. Yi amfani da feshin enamel na waje don zanen kayan daki na waje.
Shin saitin wicker naku yana buƙatar gyara da gaske?
Kafin ka yanke shawarar gyara kayan wicker ɗinka, dole ne ka tabbata cewa saitin naka yana buƙatar gyarawa.
Lokacin da kayan aikin ku ba su lalace sosai ba ko a tsakiyar matakin, to yana da daraja a gyara. Wani lokaci, idan kayan aikin wicker ɗinku da suka lalace gadon dangi ne ko kuma yana da tsada don siyan sabon saiti, to zaku iya kashe lokacinku da kuɗin ku don gyara su.
Idan kayan daki na wicker ko tsarin su ya lalace sosai, bai kamata ku kashe lokacinku da kuɗin ku don gyara su ba saboda kawai za ku ɓata komai. Idan saitin kayan aikin ku ba zai iya gyarawa ba, yakamata ku sayi sabon saiti. Lokacin da zaku sayi sabon saitin wicker, da sabbin kujerun wicker, kuyi ƙoƙarin siyan kujerun nau'ikan ergonomic. Domin irin wannan kujera ita ce kujera don jin zafi na baya , don haka ba za ku ji ko sha wahala ba bayan amfani da sabon saitin wicker.
Duba nau'ikan kujerar wicker akan hogfurniture.com.ng
Kalmomin Karshe
Tunda kayan wicker na iya samun lalacewa cikin sauƙi, yakamata ku san yadda ake gyara kayan wicker don ku iya gyara ƙananan lamuran da kanku. Gyara kayan wicker baya ɗaukar lokaci mai tsawo, tsada mai tsada, da kuzari mai yawa, har ma baya buƙatar kowane kayan aiki masu nauyi. Kuna iya gyara shi kawai a lokacin hutu. Amma, lokacin da saitin kayan aikin wicker ɗin ku ya sassauta ko ya lalace sosai, yakamata ku yanke shawarar siyan sabon saiti.
Erik Neil
Tare da sha'awar sa na yin ciki da na waje mai ban sha'awa a cikin gida da gine-ginen ƙarfe iri-iri, Erik amintaccen marubuci ne, yana kawo sababbin ra'ayoyi wajen ƙirƙirar gine-gine na musamman. Ya karanci 'Ado da Kayayyakin Gine-gine da Daban-daban' kuma ya yi aiki tare da wasu manyan masana'antun kera motoci na karafa da masu kaya.