HOG small space for a garden

Shin kuna son lambun mafarki koyaushe amma kuna jin kamar ba ku da isasshen sarari? Za ku yi mamakin yadda sauƙin ƙirƙirar ƙaramin lambu a cikin ɗakin ku ko gidanku. A gaskiya ma, idan kuna da tin na mint ɗin da ke kwance a kusa da ku za ku iya ƙara ƙasa, ɓangaren magudanar ruwa, kuma ku juya shi cikin mai shuka.

Ku yi imani da shi ko a'a, lambunan mint tin na DIY suna da kyau lokacin rayuwa a cikin ƙananan wurare. Kuna iya sanya su a kan windowsills, ƙirƙira su kuma ba su kyauta, ko adana su a cikin wasu ƙananan wurare a cikin ƙaramin gidanku.

Mafi kyawun sashi shine yana da sauƙi don ƙirƙirar lambun kwano na mint. Za mu gaya muku yadda a kasa. Ba da daɗewa ba, za ku fara girma kyawawan sprouts, succulents, ganye, da ƙari a cikin jin daɗin gidanku.

HOG TV - SERIES DIY - YADDA AKE HADA TEBURIN OFFICE FEET 4

Kayayyakin da Za ku Buƙata don Lambun Mint Tin

Kamar fara kowane aikin DIY, kuna buƙatar wasu kayayyaki don kammala matakan da suka dace don ƙirƙirar ƙaramin lambun ku. Mafi mahimmancin kayayyaki da ake buƙata don wannan balaguron aikin lambu mai ban sha'awa sun haɗa da:

Mint tins - zaka iya amfani da gwangwani kowane iri ko iri. Idan kana da wani nau'i na musamman wanda kake so mafi kyau, jin kyauta don amfani da shi.

Cactus cactus ko tukunyar ƙasa - wannan yana da mahimmanci don fara shuka lemun tsami, ganye, succulents da ƙari. Ba tare da tukwane ba, Mint, shuke-shuke, ko tsaba ba za su iya girma ko tsiro ba.

· Clippers ko almakashi - za ku buƙaci waɗannan don yanke kwano na mint.

Tsaba - za ku buƙaci iri don lambun ku. Kuna iya amfani da su don shuka tsire-tsire masu tsire-tsire, succulents, ko sprouts.

Guduma da ƙusa - za a yi amfani da wannan don ƙirƙirar ɓangaren magudanar ruwa a cikin kwano na mint.

Kamar yadda kake gani, kayan aikin lambun gwangwani na mint sun fi kadan. Kuna iya fara wannan lambun tare da kuɗi kaɗan da kayayyaki don haka yana da araha sosai.

Ƙirƙirar Lambun Mint Tin ku: Mataki-mataki

Mataki #1:

Cire murfin daga hinge daga kwandon mint. Kuna buƙatar sake amfani da murfin a nan gaba. Don haka cire shi daga cikin kwano tare da yankan ko almakashi, amma ku yi iya ƙoƙarinku don hana shi lankwasawa. Ta wannan hanyar har yanzu zai kasance cikin kyakkyawan tsari lokacin da kuke buƙatar sake amfani da shi.

Mataki #2:

Saka a cikin ramukan magudanar ruwa. A cikin wannan mataki, ya kamata ku ɗauki rabin ƙasa na tin - ba murfin ba - kuma ku ci gaba da sanya ramuka a ciki don dalilai na magudanar ruwa. Zai fi kyau a sanya ramukan magudanar ruwa guda huɗu kuma a ƙirƙira su a cikin siffa ta rectangular. Ɗauki guduma da ƙusa da huda ramuka a cikin kwano. Ko kuma idan kun fi so, za ku iya samun ƙwanƙwasa siriri kuma ku haƙa ramukan cikin kwano a matsayin madadin zaɓi.

Mataki #3:

Sanya kwandon a saman murfin. Murfin zai yi aiki azaman miya don mai shuka ku. Bugu da kari shi ma zai samar da shi mafi kyawun kamanni. Shi ya sa dole ne ka yi iya ƙoƙarinka don kiyaye murfin a tsaye kuma cikin tsari mai kyau a matakin farko.

Mataki #4:

Saka ƙasa a cikin injin daskararren mint ɗin ku. Ƙara ƙasa don shirya don matakin dasa. Wasu mutane sun zaɓi yin amfani da cactus cactus saboda ya dace da masu maye gurbin da sukan shuka a cikin kwano na mint.

Mataki #5:

Ƙara iri ko tsire-tsire zuwa ƙasa. Idan kana ƙara tsire-tsire, ya kamata ka sanya ƙananan waɗanda suke da tushen tushe. Wani zaɓi shine ƙara tsiro kamar alfalfa sprouts, alkama, ko radishes. Har ila yau zaɓi na uku shine girma lemun tsami ko wasu ganye.

Tunani Na Karshe

 

Bayan kun bi matakan mataki-mataki, zaku iya fara shayar da iri ko tsire-tsire. Zai fi kyau a shayar da su sau ɗaya kawai sannan a bar ƙasa ta bushe kafin a sake shayar da su. Kuna iya jira makonni biyu tsakanin watering dangane da lokacin shekara da iri-iri na tsire-tsire da kuke ƙoƙarin girma.

 

Muji daga gareku. Ajiye ra'ayin ku a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.


Wendy Dessler ne adam wata

Ita ce babban mai haɗin gwiwa wanda ke taimaka wa 'yan kasuwa samun masu sauraron su akan layi ta hanyar wayar da kan jama'a, haɗin gwiwa, da sadarwar. Ta yawaita yin rubutu game da sabbin ci gaba a cikin tallan dijital kuma tana mai da hankali kan ƙoƙarinta kan haɓaka tsare-tsaren isar da saƙon bulogi na musamman dangane da masana'antu da gasa.

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su

Fitattun samfuran

Cavalleri Leather Sofa Set-E801 Order Now @HOG Online Marketplace
Cavalleri Fata Sofa Set-E801
Farashin sayarwa₦2,136,000.00 NGN
1 bita

Siyayya da Siyarwa

Duba duka
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦77.00 ₦87.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦44.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦73.49 ₦83.49
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦40.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦30.00 ₦40.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦39.99
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦77.00 ₦87.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦44.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦73.49 ₦83.49
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦40.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦30.00 ₦40.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦39.99
2 sake dubawa

HOG TV: Yadda ake Siyayya akan layi

An duba kwanan nan