Yanayin yanayi a wurin da suke wurin ya shafi rayuwar mutane, kuma idan yanayin sanyi ya afkawa yankin a duk shekara, wasu ayyuka za su yi tasiri musamman a wannan lokaci. Maimakon ka ƙaura a lokacin hunturu da wahala da tsada da rashin jin daɗi na barin gidanka, me zai hana ka gyara da zai ba ka damar shakatawa a gida? Sakamakon ci gaban fasaha na baya-bayan nan, zaku iya amfani da wuraren tafkunanku fiye da lokacin dumi da nisa zuwa lokacin hunturu. Ana iya amfani da hanyoyin da aka jera a ƙasa don yin wannan.
Tushen Gas
Don dumama tafkin, wannan fasaha yana amfani da ko dai iskar gas ko propane a matsayin tushen mai. Ana fifita su a wurare masu sanyi tunda suna iya dumama wurin wanka ba tare da la'akari da yanayin yanayin zafi ba saboda galibi ana amfani da su da iskar gas.
An fi son dumama iskar gas akan famfo mai zafi saboda;
- Yana aiki da inganci a yanayin sanyi saboda sauƙin da yake yin zafi da wuraren wanka a ƙarƙashin waɗannan yanayi.
- Yana dumama wuraren waha da sauri don haka yana ba da zafi akan buƙatu ga masu tafkin
Duk da dimbin fa'idodinsa, dumama gas na fama da koma baya da dama wadanda suka hada da;
- Ita ce hanya mafi ƙarancin kuzari saboda yawan kuɗin aiki da ya kai dala 300 kowane wata
- Ba shi da ɗorewa tunda yana da ɗan gajeren rayuwa na kusan shekaru 5
Idan kun yanke shawarar shigar da na'urar dumama gas, yana da kyau ku nemi gwaninta daga kamfanoni da aka amince da su waɗanda ke ba da sabis na shigar da hita tafki .
Ruwan zafi
Lokacin la'akari da ingancin makamashi, ana ɗaukar famfo mai zafi mafi kyawun zaɓi. Suna aiki ta hanyar canja wurin zafi daga wannan tushe zuwa wani kuma tun da suke amfani da shirye-shiryen makamashi, sun ƙare rage farashin wutar lantarki. Nau'o'i biyun da ake da su a halin yanzu sun haɗa da tushen ruwa da famfo mai zafi na iska.
Tushen ruwa
Ko da yake ba sanannen zaɓi ba ne, yana amfani da fasahar zamani don yin amfani da zafi daga ruwa kamar tafkuna kuma an fi so a wuraren da yanayin zafi ya faɗi ƙasa da digiri 10. Kayan aikin sa yana buƙatar ƙananan sarari kuma ana fuskantar iyakokinsa kawai a lokacin aikin shigarwa inda ake buƙatar dogon bututun ruwa da kuma samun damar shiga ruwa. Hakanan tsarin yana ɗaukar lokaci kuma yana da tsada amma bayan kammalawa, mai shi yana ɗaukar mafi ƙarancin farashin kulawa.
Tushen Jirgin Sama
Suna amfani da iska daga kewaye don dumama tafkin kuma gabaɗaya suna aiki sama da 55˚F. Wasu famfo mai zafi na tushen iska na iya aiki ƙasa da wannan zafin zuwa ƙasa da 24˚F amma rikitarwar dumama yana ƙaruwa tare da raguwar yanayin zafi.
Lantarki Resistance Heaters
Kamar yadda sunan ya nuna, ana dumama wuraren wanka ta amfani da dumama wutar lantarki. An fi son su gabaɗaya a kan dumama gas lokacin yin la'akari da ƙarfin kuzari da ƙimar farashi tunda sun fi kyau a riƙe zafi. Sakamakon gwaji ya nuna cewa masu dumama wutar lantarki suna yin hasarar 1 kawai a kowane awa 3 sabanin na'urorin dumama gas wanda ke rasa ƙimar ɗaya cikin kashi uku na lokaci. Wannan yana nufin cewa na'urar hura wutar lantarki na iya kula da zafin da ake so na tsawon lokaci.
Duk da haka, fasahar tana da wasu kurakurai, gami da mafi girman farashin shigarwa idan aka kwatanta da dumama iskar gas da ƙarin kashe kuɗin dumama idan aka kwatanta da famfunan zafi. Famfon zafi, kamar yadda aka fada a baya, suna amfani da zafi ne kawai daga shirye-shiryen da aka shirya, amma masu dumama wutar lantarki sun dogara ne kawai akan samar da zafi daga wuta, hauhawar farashin dumama.
Zafafan Ruwan Rana
Tsarin dumama hasken rana yana aiki ta hanyar zubar da ruwan sanyi a cikin masu tara hasken rana wanda ke dumama ruwan kuma ya sake zagaya shi cikin tafkin. Lokacin samun yawan zafin jiki da ake buƙata, ana karkatar da ruwan zuwa cikin tafkin kuma baya wucewa ta cikin masu tara hasken rana. Tsarin yana sarrafa kansa kuma ana ci gaba da lura da shi ta na'urori masu auna firikwensin da ke cikin tafkin da masu tara hasken rana don samar da ingantaccen aiki. Wannan hanya tana alfahari da fa'idodi iri-iri waɗanda suka haɗa da kasancewa masu dacewa da muhalli gami da ƙarancin aiki da tsadar kulawa. Lokacin la'akari da shigar da shi, dole ne mutum yayi la'akari da abubuwa da yawa waɗanda suka haɗa da wurin, yanayi, da lokacin amfani.
Taken Karshe
Yanzu da kuka san hanyoyi da yawa waɗanda zaku iya tsawaita lokacinku a cikin tafkin duk da yanayin, ci gaba zuwa ga ƙwararren ƙwararren tafkin da kuka fi so kuma zaɓi hanyar da zata kiyaye ku duk tsawon shekara.
Marubuta Bio.: Regina Thomas