Shin kun kalli The Great Gatsby kwanan nan kuma kun gamsu da ƙaya da ƙira da aka nuna a cikin fim ɗin? Ba kai kaɗai ba. Art deco ya kasance sannu a hankali amma tabbas yana dawowa a cikin shekarun da suka gabata, kuma tasirin fina-finai irin wannan da wasu da yawa sun tabbatar da cewa za a iya samun mafi kyawun wahayi a zamaninmu. Ba lallai ba ne kuna buƙatar zama a cikin wani katafaren gida kamar Leonardo di Caprio, amma muna da nasihun da za su taimaka muku cimma ɗakin kwanan ku kamar haka.
Menene Art Deco?
Art Deco yana ɗaya daga cikin waɗannan kalmomin da suke sauti sosai, amma da wuya wanda ya san abin da yake wakilta. A taƙaice, kayan ado na fasaha salon zane ne, motsi a cikin zane-zane na ado da gine-gine. Ya fara nuna a cikin twenties a Turai, kuma a cikin thirties, ya samo asali a cikin wani kyakkyawan salon a Amurka da Turai. Idan art deco yayi muku sautin faransanci, kun yi daidai. Sunan ya fito ne daga wani nuni da aka gudanar a birnin Paris a shekarar 1925, Exposition Internationale des Arts Décoratifs et Industriels Modernes, inda aka wakilta wannan salon a karon farko.
Fasalolin Art Deco
Don haka, yadda za a gane art deco lokacin da ka gan shi? Yana da wuya a faɗi saboda a zamanin yau, yawancin salo suna haɗuwa. Haɗawa da daidaitawa ba su taɓa zama sananne ba, musamman a cikin ƙira, don haka gano takamaiman misali na kayan ado na fasaha ba tare da lura da wasu tasirin ba kusan ba zai yiwu ba. Amma wasu manyan halayen halayen sun haɗa da foliage, dabbobi, siffofi tsirara, da hasken rana. Gabaɗaya, duk game da yin sanarwa ne. Waɗannan abubuwan cikin ko da yaushe suna da ƙarfin hali, masu ɗaukar ido, masu tsokana, da kuma abin sha'awa. Bayan haka, wasu fasalulluka sun haɗa da kayan ado na geometric, gashin fuka-fukai, ganye, sifofi masu lanƙwasa, maimaitawa, tsaftataccen sifofi, kayan alatu masu tsada, da yawa baki, zinare, da ƙarfe, da sauransu.
Yadda Ake Ado Dakin Dakinku A Hanyar Art Deco
Dangane da abubuwan da kuke so, zaku iya ƙara takamaiman bayanai kawai ko yin cikakken gyaran ɗakin kwana daga bene zuwa rufi. Ka tuna cewa dole ne ku nemo wannan ma'auni mai kyau saboda yana da sauƙin ɗauka da juya komai a cikin kitsch. Sakamakon ya kamata ya zama maras lokaci, na marmari, ba tacky ba. Don haka, ga wasu shawarwarinmu don farawa da:
Jigogi Art Deco
Ee, wannan salon yana son samun jigo, ya danganta da tsari ko abubuwan da kuka je. Tabbas, zaku iya gujewa hakan gaba ɗaya idan ba ku cikin jigogi. Jigogin da suke bayyana akai-akai sune rassa da ganyaye, fuka-fukai, dabbobi masu salo, tsirara, da sauransu. An fi wakilta su a fuskar bangon waya, amma kuma suna iya zuwa a matsayin cikakkun bayanai kan gado, kayan daki, da kayan ado.
Wane Irin Kaya Ya Kamata Na Yi Amfani?
Abubuwan gama gari sune bakin karfe, lacquer, ebony, marmara, gilashi, chrome, itace da aka ɗora, har ma da furs ko fatun dabbobi masu ban sha'awa kamar zebras. Duk wani abu da ba kasafai ba, almubazzaranci, ko tsada ya fi maraba. Manyan madubai tare da firam masu haske masu haske, firam ɗin gado da aka yi daga ƙarfe da aka yi da ƙarfe, tebur na ƙarfe na zinariya , kawai wasu hanyoyin da za ku iya sanya lafazin a kan kayan da kayan daki.
Menene Alamomin Art Deco Launuka?
A cikin mafi yawan ɗakunan ciki, za ku iya samun kayan ado na zane-zane duk game da bambance-bambance, m da launuka masu ban mamaki, waɗanda ba kowa ba ne. Yawancin lokaci, azurfa, zinari, ko baki suna haɗuwa tare da zurfi ko haske kore, blue, ruwan hoda, da rawaya. Duk da haka, lokacin da akwai kayan ado na katako mai yawa, ɗakunan lacquered, inuwa mai laushi kamar beige da sautunan kirim tare da alamar zinari kuma suna da kyau haɗuwa. Ko da yake ya fi yawa a cikin dakunan zama fiye da ɗakin kwana.
Wani nau'in Kayan Aiki ne ake ɗaukar Art Deco?
Kamar yadda yake tare da kowane abu, kayan daki kuma yana buƙatar zama yanki na musamman, wanda aka yi daga kayan da ba a taɓa gani ba kamar zebrawood, alal misali. Chrome da karafa da aka haɗe da gilashi kuma ana nuna su akai-akai, musamman don teburi da kujeru, madubai, chandeliers, masu riƙe kyandir, da sauran kayan ado. Wannan kayan daki yawanci ya fi girma fiye da matsakaici. Manya-manyan gadaje tare da manyan allunan kai, teburi masu tsayi, duk dole ne ya zama ɗan girma da yin sanarwa.
Yadda Ake Saukake Duk Wannan Al'arshi Da kyau?
Haske wani abu ne mai mahimmanci na wannan labarin saboda lokacin da kake da abubuwa da yawa waɗanda suke haskakawa da kuma haskakawa, kana buƙatar samun haske wanda zai fi dacewa da su. A cikin wasu shagunan gargajiya, zaku iya samun madaidaicin hasken wuta daga 20s zuwa 30s, amma kuma akwai kyawawan abubuwan da suka dace. Etched ko enameled gilashin, tiered da elongated siffofin, da yawa karfe. Kuna iya zaɓar fitilun lanƙwasa, tebur, da fitulun ƙasa, duk a lokaci guda.
Da kyau a duba hogfurniture.com.ng don duk kayan ado don ƙawata gidan ku.
Layin Kasa
Ko kun yi shakkar sake gyara ɗakin kwanan ku a cikin salon kayan ado na fasaha ko kuma kuna shirye don fenti bango da sanya wasu jigogi na fuskar bangon waya, dole ne ku tuna cewa wannan salon yana ɗan ɓarna. Kuma idan kun sanya komai, zai iya zama mai ban sha'awa, musamman ga ɗakin kwana. Madadin haka, da fatan za a duba shawarwarinmu kuma ku ɗauki abubuwan da suka dace da salon ku kawai. Ta wannan hanyar, zaku sami sakamako na al'ada, da ɗakin kwana wanda ya dace da dandano.
Karen Brewer
Tun da tafiya zuwa wurare dabam-dabam yana burge ta, Karen ta yi amfani da hanyar tserewa don ganin mafi kyawun ƙirar gida da salon gida a duniya. Ta kammala karatun digiri a fannin Zane-zane na cikin gida kuma tana aiki shekaru da yawa yanzu. Lokacin da ta sami kuzari, sau da yawa za ku ga sunanta a kan shafukan yanar gizo daban-daban yayin da take rubuta wasu kyawawan kayayyaki tare da hotunansu.