A matsayin mai gida, akwai ƴan abubuwa da suka fi gamsarwa fiye da zama a waje a cikin wani gida mai kyau da aka ƙera. Tare da ƙirar da ta dace da kayan daki na waje, zaku iya canza sararin ku na waje zuwa cikin yankin ku. Duk da haka, akasin haka ma gaskiya ne. Ƙaƙƙarfan ƙira mara kyau da kuma shimfidar patio mara kyau wanda ya kasa yin amfani da sararin samaniya yadda ya kamata na iya zama ɓata kyakkyawan wuri da kuɗi. Don taimaka muku samun bayan gidan mafarkinku, ga ƴan kurakuran ƙirar falo na gama gari kuma masu tsada da yakamata kuyi ƙoƙarin gujewa.
Zanen bene mara kyau ko Gaggawa
Idan babban bene mai ban sha'awa yana cikin gidan bayan gida da kuka zayyana don gidanku, yana da mahimmanci ku ɗauki lokaci don samun ƙirar sa daidai-musamman idan kuna zaɓar DIY benenku. Yayin zayyana benen ku da kanku na iya ba ku babbar ma'ana ta cim ma, akwai yuwuwar kuskuren da za a yi la'akari. Yana da mahimmanci ku ɗauki lokacinku lokacin zayyana benenku, bincika wasu ƙira don yin wahayi, kuma tuntuɓi ƙwararru don shawara idan zai yiwu.
"Yin ƙwararrun ƙwararrun da aka ba da shawarar shine yawanci hanya mafi sauƙi don samun babban bene a bayan gidanku," in ji John Walsh, marubuci a Takardun Bincike na UK . "Duk da haka, ya kamata ku sani isasshe game da yiwuwar kurakuran ƙira don samun matsakaicin adadin shigarwa a cikin tsari."
Ƙirƙirar Zane-zane na Fatio ɗinku Kaɗai bisa Abubuwan da ake Ci gaba
Ko da yake yanayin zamani da sauran ƙira na bayan gida manyan tushe ne na zaburarwa, ƙirar ku ta ƙarshe yakamata ta nuna salon ku da abubuwan da kuke so. Ƙirƙirar sararin samaniyar ku bisa ga sabbin abubuwan da aka saba kawai na iya haifar da kyakkyawan falo, amma ba zai rasa ayyuka da abubuwan taɓa sararin samaniya wanda ke nuna halin ku ba.
Babu wani abu da ba daidai ba tare da son gidan bayan gida na zamani, amma ku tuna cewa abubuwa suna zuwa kuma suna tafiya koyaushe. Yana da kyau a tsara sararin da kuke so da gaske kuma kuna jin daɗin jin daɗin ku don samun mafi kyawun filin ku.
Ba Auna Gidan Gidanku ba
Ɗaya daga cikin kuskuren ƙirar sararin samaniya mafi girma shine mantawa don auna sararin samaniya kafin ka fara tsarin zane. Ƙimar sararin ku na waje yana ba ku damar tsara daidai girman kayan daki da jeri da kuma girman benen ku.
Yayin da girman bene a ƙarshe shine batun fifiko, babban bene mai girman da bai dace ba zai iya lalata kamannin fili na waje. Idan benen ku ya yi girma da yawa don gidan bayan ku, kuna haɗarin rasa kyawun yanayin sararin samaniya. A gefe guda, bene mai ƙanƙanta mai yiwuwa ba zai iya ɗaukar kayan daki na waje da kuke so ba. Yawancin magina suna ba da shawarar bene wanda bai fi kashi 20% na fim ɗin murabba'in gidanku ba.
Hakazalika, ma'aunin gidan bayan ku yana ba ku damar siyayya don kayan daki na waje waɗanda suka dace da kyau a cikin sararin ku na waje. Wannan yana ba ku damar ganin ƙarshen bayan gida kafin siyan kowane kayan daki.
Yin watsi da La'akarin Tsaron Waje
Yayin da sararin waje mai ban sha'awa shine ƙarshen makasudin ƙirar ku, fifikonku na farko da babban fifiko ya kamata ya zama aminci. Gidan bayanku yakamata ya zama wuri mai aminci ga danginku don taruwa su ji daɗi. Wasu mahimman shawarwarin aminci da za ku yi la'akari da su a ƙirar patio ɗin ku sune:
- Sanya isasshen haske a kusa da gidan bayanku don hana faɗuwar faɗuwa da haɗari.
- Haɗa dogo a cikin ƙirar benen ku don taimaka wa tsofaffin dangin tafiya sama da ƙasa cikin aminci da hana yara faɗuwa daga benen.
- Kar a sanya fitilu na waje, wuraren murhu masu ɗaukuwa, barbecues ko wasu haɗarin wuta kusa da wasu kayan ado da kayan ɗaki.
Rashin Flora
Ko da kun fi son ƙirar patio na zamani, har yanzu ya kamata ya yi kama da sarari na waje. Rashin rayuwar shuka a cikin ƙirar ku na iya sa gidan bayan ku ya ji kamar wani daki a cikin gidan ku. Ba tare da shuke-shuke, furanni, bishiyoyi, da sauran ganye a cikin sararin waje ba shine damar da aka rasa don ƙirƙirar kyakkyawan bayan gida wanda ke ba ku damar yin tsalle a cikin yanayi.
Zaɓan Abubuwan da ba daidai ba
Tun da filin gidan ku yana fuskantar abubuwa daban-daban na waje, yana da mahimmanci don zaɓar kayan bene masu ɗorewa, kayan daki na waje, da kayan ado.
Yawancin masana suna ba da shawarar nisantar itace mai laushi don yin kwalliyar ku da kuma ƙarami saboda yana ɗaukar shekaru kaɗan kawai kafin ya ruɓe. Madadin haka, zaɓi kayan kamar katako ko haɗaɗɗiya don dorewa mai ɗorewa da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaho. Yana iya zama kamar saka hannun jari ba dole ba, amma zabar kayan aiki mai ƙarfi yanzu zai iya ceton ku daga maye gurbin bene mai tsada a cikin ƴan shekaru.
"Tunda kayan aikin ku na waje da kayan adon ku suna ƙarƙashin yanayin yanayi a yankinku, yana da kyau ku zaɓi guntun abubuwan da suka haɗa da kayan da ba za su iya jure yanayi ba," in ji Carol Alcantara, mawallafi a Writinity da Draftbeyond . "Komai yanayi nawa ne abubuwan da kuka samu a gidanku, kayan aiki masu ɗorewa suna ƙara tsawon rayuwar kayan daki da kayan adon ku."
Babu Ma'auni Ko Ma'auni
Yayin da tsarin kayan daki da kayan adon ku zai dogara da abubuwa kamar ayyuka da fifiko, la'akari da ma'auni da daidaiton sararin samaniya kuma. Komai girman ko ƙarami na bayan gida, wuri mai tunani yana ba ku damar cikakken amfani da jin daɗin sararin ku.
Rashin Kayan Ado Da Kayan Ado
Kayan daki na patio masu salo da yanayin juriya yawanci ba su da arha. Farashin kayan daki na waje akan farashin benenku yawanci yana barin ɗan ɗaki a cikin kasafin kuɗi don samun dama. Koyaya, yin watsi da kayan ado da kayan haɗi don gidan bayanku babban kuskuren ƙira ne.
Waɗannan ƙananan ɓangarorin na iya haɓaka sararin waje daga wani abu na asali zuwa na ban mamaki. Na'urorin haɗi na waje kamar tukwane, fitilu masu haske, matattakala, da mutum-mutumi na lambu suna da ikon ƙara abubuwan taɓawa da ake buƙata da yawa ga baranda.
Ƙwararren Gidan Gidanku
Yayin da sarari na waje wanda ba shi da kayan haɗi da kayan ado na iya zama mara nauyi, akasin haka na iya zama mai ƙarfi. Kuskuren gama gari tsakanin masu gida shine yin ado kowane inci na bayan gida.
Duk da yake ba za ku kasance mai sha'awar minimalism ba, yawancin kayan daki da kayan ado a cikin sararin waje na iya sa ya ji cunkoso kuma ya bayyana karami fiye da yadda yake. Don guje wa yin ado da filin baranda, shimfiɗa kayan daki da na'urorin haɗi sannu a hankali kuma ku ƙi ci gaba da ci gaba bayan cimma kyakkyawan aiki da sarari mai daɗi.
Kammalawa
Zana wurin mafarkinku na waje yana ɗaya daga cikin mafi kyawun fa'idodin kasancewa mai gida. Kar ku manta da kawo salon ku a cikin ƙirar ku kuma don jin daɗi yayin aiwatarwa.
Marubuta Bio: Jenny Williams
Jenny Williams marubuci ne na salon rayuwa kuma edita a Sabis na Rubutun Ayyuka da Luckyassignments.com . Ta rubuta game da ƙarin shawarwarin ƙirar gida don shafin sabis na Gumessays.com .