Gudanar da gyare-gyare na lokaci-lokaci abu ne da ba zai yuwu ba na mallakar gida. Yawancin masu gida suna tsallake kulawa na yau da kullun kuma suna jira har sai wani abu ya ɓace. Tsayawa akan abubuwa ta hanyar yin gyare-gyare na yau da kullum zai iya taimakawa wajen hana manyan matsaloli da gyare-gyare masu tsada a cikin dogon lokaci. Bayan haka, yana ba ku damar yin haɓakawa waɗanda ke haɓaka wurin zama da haɓaka ƙimar gidan ku. Wannan yanki zai taimaka muku fahimtar dalilin da yasa bai kamata ku yi shakkar yin ayyukan kulawa na yau da kullun a cikin gidanku ba.
Me Kula da Gida na yau da kullun ya ƙunshi
Kula da gida baya nufin ayyukanku na yau da kullun kamar tsaftacewa da aikin lambu. Yana da duka game da kiyaye tsari, kayan aiki, da kayan aiki don kiyaye su cikin mafi kyawun yanayi da tabbatar da cewa gidanku yana da aminci da tsaro.
Ayyukan kula da gida sun haɗa da:
- Kulawa na waje; yana nufin kula da gidanku na waje, gami da kula da filaye, gyaran shimfidar wuri, tsaftace magudanan ruwa, magudanan ruwa, kiyaye fenti na waje, da kayan kwalliya na gaba ɗaya.
- Tabbatar da aminci; shine binciken aminci da fasalin tsaro a cikin gidan ku. Ya haɗa da dubawa da kiyaye abubuwan gano carbon monoxide, abubuwan gano hayaki, tsarin lantarki da na inji.
- Kula da kwari; ya haɗa da kwaro da kawar da beraye da ɗaukar matakan rigakafi.
- Kula da aikin famfo, dumama, sanyaya, samun iska, da sauran abubuwan amfani.
- Duba tsarin gidan ku.
An jera a ƙasa dalilai guda biyar da ya sa kula da gida ke da mahimmanci
1. Ajiye Kudi
Kula da gida na yau da kullun na iya ceton ku kuɗi masu yawa a cikin dogon lokaci. Bincika na yau da kullun na kula da ƙananan matsaloli kafin su tsananta kuma su zama babba. Ɗauki misalin rufin ku. Abu ne mai mahimmanci a cikin gidan ku yana buƙatar kulawa akai-akai. Tsallake kulawa na iya zama bala'i yayin da rufin ke lalacewa yayin da ya tsufa. Da lokaci ana iya samun ƙananan ramuka waɗanda za su iya shiga cikin gidanka a lokacin damina. A sakamakon haka, cikin gidanku na iya haifar da lalacewa, gami da kayan aikinku, bango, benaye, da na'urorin lantarki, don suna kaɗan. Irin wannan lalacewa na iya zama mai tsada sosai idan aka kwatanta da farashin farko na kulawa na yau da kullum.
2. Mai kyau ga lafiyar ku
Na'urar sanyaya iska ta gidanku wani abu ne mai mahimmanci wanda ke tabbatar da cewa wurin zama yana zama. Yana da mahimmanci a bincika akai-akai don tabbatar da yana aiki kamar yadda ake buƙata. Ka tuna cewa AC ce ke da alhakin tabbatar da samar da iskar da iska mai tsafta a gidanka ta hanyar tace kazanta a cikin iska. Ba kwa son a cika wurin zama da gurɓatacce saboda yana iya yin tasiri sosai ga lafiyar iyalin ku. Don haka a canza matattarar AC ɗinku akai-akai don tabbatar da suna aiki da kyau. Kayayyaki kamar matattarar iska na Lennox na musamman ne wajen haɓaka ingancin iska na cikin gida. Ƙari ga haka, suna da sauƙin amfani, masu ɗorewa, da araha.
3. Ingantaccen aminci
Gudanar da gyare-gyare na yau da kullum yana tabbatar da cewa kuna zaune a cikin gida mai aminci da aiki. Tsallake bincike na yau da kullun na iya haifar da haɗari ta hanyoyi daban-daban da ba zato ba tsammani. An yi rikodin zubewar iskar gas da na'urorin lantarki mara kyau a matsayin babban abin da ya haifar da tashin gobara a gidaje. Tsare-tsare ko kuskuren tsarin iska na iya haifar da canjin zafin jiki wanda ke haifar da babbar haɗari ga tsofaffi da jarirai a gidanku. Karye magudanun ruwa na iya haifar da babbar illa ga gidanku. Wuri mai ɗanɗano, ɗanɗano yana haɓaka haɓakar mold kuma yana haifar da allergies. Kwarin da ke zaune a gidanku, kamar rodents, na iya haifar da lalacewar tsarin da kuma yada cututtuka. Jadawalin kula da gida na yau da kullun na iya gyarawa da hana waɗannan abubuwan da suka faru.
4. Yana ƙara darajar
Kula da gida na yau da kullun wata hanya ce ta tabbatar da cewa gidan ku ya kasance cikin tsari mai kyau. Kulawa mai kyau yana ƙara darajar gidan ku kai tsaye . A yayin da kuke son siyar da gidan ku a nan gaba, gida mai kyau zai jawo hankalin masu siye da yawa kuma ya sami kuɗi mai kyau. A gefe guda, gidan da ba a kula da shi ba zai sami matsala da yawa kuma yana iya samun ƙasa da yadda ake tsammani.
5. Kwanciyar hankali
Kula da gida na yau da kullun yana taimaka muku samun kwanciyar hankali da kuke sha'awa sosai. Sanin cewa duk tsarin da kayan aiki suna aiki da kyau, za ku sami ƙarancin damuwa game da magance yiwuwar gyarawa. Bayan haka, kulawa yana haɓaka kwanciyar hankali da aminci. Ba lallai ne ku damu da ambaliya da fashewar gobara ba.
Kasan Layi
Ba wa gidanku isasshiyar kulawa da kulawa, kuma za ku sami fa'ida na shekaru masu zuwa. Yi la'akari da neman ƙwararrun ƙwararru akan ayyukan da suka wuce matakin ƙwarewar ku. Ziyarci shafin da ke ƙasa don ƙarin bayani kan kula da gida.
Marubuta Bio: Tracie Johnson
Tracie Johnson is a New Jersey native and an alum of Penn State University. Tracie is passionate about writing, reading, and living a healthy lifestyle. She feels happiest when around a campfire surrounded by friends, family, and her Dachshund named Rufus.