Idan kana da aikin rana na awa 8 na al'ada kuma dole ne ku zauna na awanni don halartar kiran kan layi, webinars, da amsa imel. Kuma, idan kuna fama da ciwon baya mai tsanani, to ana ba da shawarar zuba jari a cikin irin waɗannan kujeru waɗanda zasu iya rage ciwon baya da kuma inganta yanayin ku da nauyin jiki.
Sa’ad da muke aiki daga gida ko ofis, muna yin zama na sa’o’i ba tare da wani canji a matsayinmu ba. Wannan zai iya sanya matsi mai yawa akan kashin baya kuma ya sa mu kara nauyi saboda rashin motsi. Sabili da haka, kujera mai ƙirar ergonomic na iya taimaka muku sosai don haɓaka yanayin ku kuma ku kasance cikin dacewa ba tare da yin gwajin ƙara girma ba .
Idan ka ci gaba da sanya damuwa mara kyau a bayanka, to za ka iya samun gajiya da gajiya akai-akai. Wannan na iya hana ku yin aiki ko yin ayyukan motsa jiki na HIIT.
Kwararru ne suka tsara kujeru na Ergonomic kuma suna taimaka wa mutanen da ke fama da matsalar ciwon baya, musamman ma tsofaffi masu fama da amosanin gabbai don kasancewa cikin dacewa da zama cikin kwanciyar hankali ba tare da ba da matsin lamba a bayansu ba.
Wadannan wasu mahimman fa'idodi na samun kujerun ergonomic maimakon kujeru na al'ada a wurin aiki da gida.
Kuna iya amfani da waɗannan kujeru don motsa jiki daban-daban na asarar nauyi
Kujerar da ba ta da kyau tana iya haifar da matsalolin baya mai tsanani. Saboda wannan dalili, mutane da yawa sun ƙare suna haɓaka yanayin jiki mara kyau saboda rashin motsa jiki da amfani da kujeru marasa kyau. Kujerar ƙira ta ergonomic, a gefe guda, tana hana matsalolin ciwon baya da ƙarancin matsayi na jiki daga lalacewa. Babban abu game da waɗannan kujeru shine gaskiyar cewa zaku iya amfani da su don motsa jiki daban-daban kuma. Kuna iya amfani da waɗannan kujeru don yin Pilates, yoga kujera, motsa jiki na HIIT da ƙari mai yawa.
Suna da duk mahimman abubuwan da ake buƙata don inganta yanayin jikin ku
Waɗannan kujeru an tsara su musamman ta hanyar tuntuɓar ƙwararrun masana kiwon lafiya kuma suna ɗauke da duk mahimman abubuwan da ake buƙata don haɓaka yanayin jikin ku. Wadannan kujeru yawanci suna zuwa tare da kai mai laushi da jin dadi tare da baya don ba ku goyon baya da inganta yanayin jikin ku. Hakanan, yawancin ƙirar kujera ergonomic sun zo tare da zaɓi na canza tsayinsu. Wannan zai taimake ka ka gudanar da ayyuka daban-daban na asarar nauyi tare da sauƙi.
Kuna iya inganta lafiyar ku gaba ɗaya kuma ku ji ƙarancin gajiya.
A cewar masana kiwon lafiya, hanya mafi kyau don zama na tsawon sa'o'i akan kujera shine tare da sanya ƙafafu biyu tare da gwiwoyi a kusurwar digiri 90 tare da hips ɗin ku suna fuskantar daidai da gwiwoyinku. Ta hanyar yin waɗannan sauye-sauye masu sauƙi a cikin yanayin jikin ku, za ku iya inganta lafiyar ku gaba ɗaya kuma ku ji kasala da barci.
Kujerar da ba ta da kyau tana iya kaiwa ga ɓacin rai
Saboda mummunan yanayin jiki wanda ba a tsara kujerun kujeru ba, za ku iya haɓaka baya. Yana iya sa ku fuskanci wasu matsalolin kiwon lafiya kamar ciwon mahaifa da migraines. Bugu da ƙari, zai iya rinjayar tsayin ku idan har yanzu kuna cikin samari. Tun da yawancin mutane suna haɓaka tsayinsu a farkon shekarun su na matasa, kujera mara kyau na iya canza girman su zuwa ga girma.
Ergonomic kujeru sun fi dacewa da tattalin arziki fiye da kujeru na al'ada
Sabanin ra'ayi na gaba ɗaya, kujerun ergonomic sun fi dacewa da tattalin arziki fiye da kujeru na al'ada. Ana iya amfani da su don yin motsa jiki na asarar nauyi daban-daban. Haka kuma, ba kamar kujeru na yau da kullun ba, kujerun ergonomic suna zuwa tare da fasali da zaɓuɓɓuka masu yawa don daidaita shi gwargwadon nau'in jiki da tsayin masu amfani daban-daban. Ana iya daidaita waɗannan kujeru kuma a gyara su cikin sauƙi har sai mai amfani ya sami kwanciyar hankali gaba ɗaya.
Kujerun ergonomic suna hana matsalolin kiwon lafiya da cututtuka daban-daban
Kamar yadda aka ambata a baya, kujerun ergonomic suna hana matsalolin kiwon lafiya daban-daban da cututtuka kamar ciwon mahaifa, amosanin gabbai, da dai sauransu. Ta hanyar zama a kan kujeru na yau da kullum na tsawon sa'o'i, mutane suna samun ciwon tsoka da ciwo. Wannan na iya sa wurin da abin ya shafa ya kumbura. Koyaya, kujeru tare da ƙirar ergonomic suna zuwa tare da madaidaiciyar madaidaiciyar kai wanda ke taimaka muku kiyaye yanayin da ya dace a cikin yini.
Saboda haka, ko kuna aiki daga ofis ko gidan ku, ba za ku sake samun ciwon baya ba idan kun saka hannun jari a kujera mai inganci mai inganci. Waɗannan kujeru an tsara su musamman don daidaitawa ta dabi'a gwargwadon siffar bayanka da kashin bayanka.
Don taƙaitawa
Ba kamar kujerun ofis na al'ada ba, kujerun ergonomic na iya tallafawa gabaɗayan baya cikin sauƙi. Kujeru na yau da kullun ana yin su ne da kayan wuya. Sabili da haka, lokacin da mutane ke amfani da kujeru na yau da kullun don motsa jiki daban-daban, za su iya fuskantar rashin kyaututtukan jini wanda ke haifar da matsanancin zafi akan ƙafafu da ƙafafu.
Baya ga yin amfani da kujerun ergonomic don aiki da kuma yin motsa jiki daban-daban, zaku iya amfani da waɗannan kujeru don karatu, wasa wasannin kwamfuta, karanta littattafai da ƙari mai yawa! Da zarar kun fara amfani da waɗannan kujeru, za ku iya kammala aikin ku cikin ɗan lokaci kaɗan. Sabili da haka, yana da lafiya a faɗi cewa waɗannan kujeru suna haɓaka matakan haɓaka gabaɗayan ku ta hanyar rage matsi maras buƙata akan baya, cinyoyinku, kwatangwalo, da ƙafafu.
Sanya odar ku yanzu akan hogfurniture.com.ng
Umer Ishfaq
Yana da sha'awar Tallan Dijital. Tare da ilimin ilimi a Injiniya na Software, yana cike giɓi tsakanin sassan tallace-tallace da ci gaba. A Techvando, ya kasance yana tuntuɓar masana'antun a duk faɗin Pakistan don samun zirga-zirgar kan layi da jagora mai fa'ida.