Itacen Rattan na dangin dabino ne kuma yana girma musamman a kudu maso gabashin Asiya. Yana da karko da sassauci wanda ya sa ya dace don yin kayan aiki.
Za a iya yin kayan daki na Rattan daga abubuwa biyu: Rattan roba da na Halitta.
Kayan daki na Rattan na Halitta ba za su iya jure kasancewa a buɗe ba har tsawon lokacin yana da sauƙi ga ƙirƙira lokacin da yake da ɗanɗano. Bayyanar kullun ga hasken rana, ruwan sama ko ci gaba da canje-canje a yanayin zafi ko zafi zai shafi kayan daki na rattan na Halitta kuma ya wargaje shi, ko da ana kula da shi da kariya ta UV.
Kayan daki na Rattan na roba galibi ana amfani da su don kayan waje saboda suna iya jure kowane irin yanayin yanayi kuma suna dadewa fiye da kayan rattan na Halitta. Hakanan ba shi da tsada fiye da na Halitta.
Danna nan don siyayyar wannan saitin Rattan
Kayan daki na rattan na roba yana samun ƙarin shahara kamar yadda mutane da yawa suka yi imani yana da ƙarin hali, ya fi girma kuma ana iya amfani da shi a cikin gida kuma amma wannan lamari ne na abubuwan son kai.
Anan akwai wasu dalilai da yakamata kuyi la'akari da Furniture na Rattan
Kiran Aesthetical ne
Rattan itace itacen dabino mai ƙarfi wacce take girma a tsaye. Lokacin yin kayan daki na rattan, ana yin tururi kuma a lankwashe shi zuwa siffar da ake so. Ya rike wannan siffa ta dindindin da zarar ta bushe. Na halitta da na roba duka ana saƙa iri ɗaya kuma suna zuwa da salo da siffofi daban-daban kuma yana ƙara ƙawata lambun ku ko baranda.
Yana da babban Adafta
Ana iya amfani da kayan daki na Rattan a ko'ina. Yana aiki a duk wurare, ko dai na cikin gida ko waje kuma yana iya shiga cikin sauƙi cikin kowane salo da iri. Yana haɗawa da kowane abu daga al'ada zuwa salon zamani kuma yana ƙara yanayin sararin samaniya gaba ɗaya. Ko dai kuna amfani da shi a cikin lambun, a kan bene, a baranda, kayan kayan rattan suna da kyau a can!
Yana da nauyi amma mai ƙarfi sosai
Idan aka kwatanta da sauran kayan daki na waje masu girma da nauyi, yana da fa'idar kasancewa cikin nauyi, duk da haka yana da ƙarfi sosai. Wannan ingancin ya sa ya zama saman kuma zaɓi ɗaya kawai ga mutane da yawa kamar yadda kusan rashin nauyi ya sa ya zama sauƙin motsawa. Gaskiyar cewa yana da ƙarfi sosai ya sa ya zama kyakkyawan zaɓi don manufar waje.
Siyayya Lugano Saitin Zaure 6-Seater
Yana da sauƙin kiyayewa
Kayan kayan Rattan yana da sauƙin kulawa da kulawa. Ta bin ƴan sauƙi ƙa'idodi, wannan kayan daki zai šauki tsawon shekaru bayan siyan sa.
- Duk lokacin da kuke buƙatar motsa shi, koyaushe ku ɗaga shi tunda yana da nauyi kuma kada ku taɓa ja saboda hakan na iya haifar da lalacewa.
- Ana iya kiyaye ƙafafu tare da maƙallan roba ko abin jin daɗi don hana tsagawa.
- A shafa shi a hankali tare da laushi mai laushi tare da ruwa mai wanke tasa da ruwa don tsaftacewa na yau da kullum kuma za ku iya amfani da ƙaramin goga don fitar da datti daga ɓoyayyen ɓoyayyun. Ya kamata kujerun su bushe gaba ɗaya kafin a canza kujerun idan yana da ɗaya.
- Hakanan za'a iya tsaftace shi sosai sau ɗaya a shekara ta hanyar fesa maganin wanke-wanke tare da ɗora shi gaba ɗaya amma a tabbata ya bushe sosai a rana saboda dashen yana iya haifar da mildew.
- Lokacin da ya bushe gaba ɗaya, za ku iya sanya shi ƙarin kariya ta yanayi ta hanyar fesa shi da lacquer mai hana ruwa ko sealant.
- Maimakon matsar da shi ciki da waje don kare shi daga mummunan yanayi, za ku iya kare shi da murfin kayan da ake cirewa cikin sauƙi lokacin da ba a amfani da su.
Yana da iri iri mara iyaka
Kamar yadda aka ambata a baya, Rattan yana da ikon da za a tsara shi zuwa kusan kowane nau'i kuma a sakamakon haka, an samar da su a cikin nau'i-nau'i masu girma da yawa marasa iyaka. Wannan yana ba kowa damar, ko da abin da kake so ko kasafin kuɗi don samun damar samun abin da zai dace da dandano.
Farar kujera ta Santorini 4 Saiti
Yana da aminci ga Eco
Baya ga gaskiyar cewa kayan daki na Rattan gaba ɗaya suna canza yanayin sararin ku na waje gaba ɗaya, yana da aminci ga muhalli. Baya ga samar da yanayi na annashuwa inda abokai da dangi za su yi cudanya da shakatawa, zai kuma zama da amfani ga muhallin.
Neman kyawawan kayan daki na roba na roba na rattan akan farashi mai rahusa kan layi akan www.HOGFurntiure.com.ng
Mobolaji Olanrewaju,
Mai ba da gudummawar baƙo a kan HOG Furniture Blog, mai ba da shawara na balaguro da marubucin almara mai ƙirƙira. Ta na da B.SC a Biochemistry da MBA a Business Administration (Human Resources).