HOG article on creating Zen space in your home for a blissful escape

Fasaha-savvy, gidaje masu sarrafa kansu duk suna cikin fushi a kwanakin nan. Kuma yayin da waɗancan fitilolin dare na iya yin alƙawarin shakata da ku, har yanzu kuna da sha'awar wannan jin - kwanciyar hankali. Anan ne sararin Zen ya shiga cikin wasa, wanda aka tsara shi don sake haɗa ran ku tare da natsuwa da kwanciyar hankali na yanayi. Ko kuna aiki tare da ƙwararren maginin gida ko DIY wannan aikin, wurin Zen yana da mahimmanci don taimaka muku shakatawa, numfashi, da samun nutsuwa.

Anan akwai wasu ra'ayoyi waɗanda zaku iya haɗawa don cimma cikakkiyar ƙaramin kogin Zen a cikin gidanku.

Minimalism shine Maɓalli

Ɗaya daga cikin mahimman koyarwar al'adar Zen shine sauƙi, don haka zaɓi wurin da kuka fi so a cikin gidan kuma fara raguwa. Na'urori, kayan ofis, kayan ado masu ban sha'awa - kuna son kawar da duk irin waɗannan abubuwa a ɗakin ku. Ya kamata ƴan kayan yau da kullun su wadatar, irin su tagulla, kushin, tabarma na yoga, kujera, da ƙaramin tebur. Bugu da ƙari, kayan daki da kansa yana buƙatar zama mafi ƙanƙanta, don haka ku je don launuka masu haske da zane-zane masu sauƙi waɗanda kuke jin dadi kuma ku saba da su. Wannan kuma yana nufin kasancewa ƙananan maɓalli tare da kayan ado, don haka nisantar duk wani kayan ado na bango mai ɗaukar ido. Tushen tukunyar tukwane ko ɗakunan ajiya tare da ƴan kayan ado da aka zaɓa yakamata su isa su sa sararin ya ji gida tukuna.

Ƙara tsaka tsaki da sautunan ƙasa

Tun da Zen duk game da nutsuwa ne, kuna son zuwa launuka waɗanda ba su da haske da walƙiya. Wannan ba yana nufin ka guji amfani da launukan da kuka fi so ba, kodayake - kawai kuna buƙatar kashe su. Misali, zaku iya zuwa fentin bangon kore ko shudi idan dai kun hada baki da fari a ciki domin ya dushe. Amma ga mafi yawancin, ta yin amfani da beige, cream, taupe, da irin wannan taushi, tsaka tsaki launuka ana bada shawarar ga ganuwar da furniture. Ba wai kawai za su sa wurin ya ji buɗaɗɗe da fili ba amma kuma za su kawo annashuwa, jin mafarki ga sararin samaniya. A madadin, zaku iya zuwa palette mai launi na ƙasa tare da sienna, ocher, ko zaitun kore don kayan daki da tagulla. Wannan zai sa sararin ku na zen ya zama mafi na halitta da kwanciyar hankali.

Ku Green

Babu wani abu da ya fi Zen fiye da ciyar da lokaci a cikin yanayi, don haka kawo wasu ganye don kama ainihin lambun Zen na Jafananci. Yi la'akari da tsire-tsire gizo-gizo, pothos, ko dracaena, waɗanda ke buƙatar kulawa da kulawa kaɗan yayin ƙara rayuwa mai rai a cikin gida. Hakanan za su daidaita bango masu launin tsaka-tsaki a cikin ɗakin kuma su tsaya tsayin daka da haske a kansu. Hakanan zaka iya sanya kyawawan ƴaƴan ƴaƴa, kamar su shuke-shuken panda ko aloe akan ɗakunan ku. Muddin yana da kore da sabo, zai tabbatar da kansa na warkewa.

Ƙara Ruwa

Sautin ruwan motsi na iya haifar da natsuwa, don haka yi ƙoƙarin haɗa ruwa a cikin sararin samaniyar ku. Hanya ɗaya don yin wannan ita ce samun maɓuɓɓugar ruwa, kuma ƙwararrun maginin gida na iya taimaka maka shigar da ɗaya idan sararin samaniya ya ba shi damar. Amma idan kun kasance babba akan nau'in ruwa, gwada yin aiki tare da magini na gida don tsara shirin kan yadda ake gyara bango a bangon ruwan ruwa - mafarkin zen na ƙarshe. A madadin, za ku iya kafa maɓuɓɓugar tebur ko ma aquarium ko kwanon kifi. Kawai ganin ruwa tare da tsire-tsire masu launin kore ya isa ya sa sararin samaniya ya ji na halitta, kwanciyar hankali, da tunani-friendly.

Bari Haske ya Shiga

Dakuna masu duhu da duhu ba Zen sosai ba, don haka ka tabbata wurin da ka zaba yana da isasshen hasken halitta da ke zuwa. Ba kwa son hasken rana kai tsaye, ko da yake - ya isa ya haskaka ɗakin a hankali. Sanya wasu haske, labule masu iska a kan tagoginku na iya toshe hasken rana kai tsaye yayin da ke haskaka ɗakin. Game da dare, kuna son tabbatar da cewa kuna da fitillu masu yaduwa, kamar fitilun bene ko chandelier mai laushi, ƙananan fitilu. Hakanan zaka iya zuwa don kyandirori waɗanda zasu yada haske a hankali don jin daɗi da annashuwa.

Kalmomin Karshe

Babban abin da za a tabbatar shi ne cewa sararin ku na Zen yana buɗewa, iska, kuma yana da wasu nau'ikan yanayi da aka haɗa a ciki. Kawai kar a wuce gona da iri tare da launuka da tsire-tsire - kiyaye shi mai sauƙi, kaɗan, kuma madaidaiciya. Ta wannan hanyar, zaku iya yin zuzzurfan tunani da shakatawa ba tare da ɓarna ba kuma ku fuskanci al'adar Jafananci ta Zen.

Marubuta Bio: Elliot Rhodes

Elliot ya kasance duka mai zanen ciki da na waje sama da shekaru 8. Yana farin cikin tsarawa da tsara abubuwan waje na gine-ginen zama, kasuwanci, da masana'antu. Yana taimaka wa wasu da ƙawata wuraren gidajensu da kasuwancinsu. Lokacin da yake da lokacin kyauta, yana rubuta labarai akan sabbin abubuwan ƙira da ayyuka

Design guideInterior design inspirations

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su

Fitattun samfuran

Cavalleri Leather Sofa Set-E801 Order Now @HOG Online Marketplace
Cavalleri Fata Sofa Set-E801
Farashin sayarwa₦2,136,000.00 NGN
1 bita

Siyayya da Siyarwa

Duba duka
Marble Art Rug Order Now @ HOG Online MarketplaceMarble Art Rug Order Now @ HOG Online Marketplace.
Marble Art Rug
Farashin sayarwa₦75,000.00 NGN
Babu sake dubawa
Reed Diffuser Glitz Order Now @ HOG Online Marketplace
Reed Diffuser Glitz
Farashin sayarwa₦43,750.00 NGN
Babu sake dubawa
Luxe Reed Diffuser Order Now @ HOG Online Marketplace
Luxe Reed Diffuser
Farashin sayarwa₦39,062.50 NGN
Babu sake dubawa
Pineapple Reed Diffuser  Order Noe @ HOG Online MarketplacePineapple Reed Diffuser Order Now @ HOG Online Marketplace.
Pineapple Reed Diffuser
Farashin sayarwa₦39,375.00 NGN
Babu sake dubawa
Red Teak Home Diffuser Order Now @ HOG Onine Marketplace
Red Teak Home Diffuser
Farashin sayarwa₦40,625.00 NGN
Babu sake dubawa
Aromatic Candle Set Diffuser Order Now @ HOG Online MarketplaceAromatic Candle Set Diffuser Order Now @ HOG Online Marketplace.
Aromatic Candle Set Diffuser
Farashin sayarwa₦39,062.50 NGN
Babu sake dubawa
Crystal Glass Vase Order Now @ HOG Online Marketplace
Crystal Glass Vase
Farashin sayarwa₦50,781.25 NGN
Babu sake dubawa
Threshold Gold Hammered Vase Order Now @ HOG Online Marketplace
Threshold Gold Hammered Vase
Farashin sayarwa₦50,781.25 NGN
Babu sake dubawa
Indoor Smokeless BBQ Grill Order Now @ HOG Online Marketplace
Smokeless Indoor BBQ Grill
Farashin sayarwa₦17,500.00 NGN
Babu sake dubawa
Non Stick Steel Air Fry Pan With Tempered Glass Lid Order Now @ HOG Online MarketplaceNon Stick Steel Air Fry Pan With Tempered Glass Lid Order Now @ HOG Online Mareketplace.
4 In 1 Handheld Electric Vegetable Cutter Set Order Now @ HOG Online Marketplace4 In 1 Handheld Electric Vegetable Cutter Set Order Now @ HOG Online Marketplace.
Frying Pan With Cover 32cm Order Now @ HOG Online MarketplaceFrying Pan With Cover Order Now @ HOG Online Marketplace
Frying Pan With Cover 32cm
Farashin sayarwa₦21,875.00 NGN
Babu sake dubawa

HOG TV: Yadda ake Siyayya akan layi

An duba kwanan nan