Nasiha kan Yadda ake Kare Kayan Kayan Gidan Gidanku na Waje
Kare kayan daki na waje da na lambu daga yanayi da abubuwa shine babban fifiko, domin su kai ga tsayin daka.
Babbar barazana ga kayan daki na waje shine yanayi; tsatsa, damshin da ke haifar da kamuwa da kwari, guntuwar itace da jerin na iya zama marar iyaka.
Kuna buƙatar taimako kan yadda ake haɓaka Kayan Ajiya na Waje zaku iya karantawa anan .
An gabatar anan akwai wasu nasihu akan kariyar kayan daki na waje da lambu don taimakawa cire ku daga waɗannan haɗari.
1. Kimanta Yanayin Yanayi
Yana da mahimmanci don kimanta yanayin yanayi da yanayin wurin ku, don a riga an faɗakar da ku game da salon da zaɓin kayan daki don siye da kulawa iri ɗaya.
Rayuwa a cikin yanayi mai yuwuwar yawan ruwan sama na iya buƙatar duba kayan kayan ƙarfe. Wannan ilimin yana taimakawa wajen yanke shawara mai kyau game da kayan aikin ku na waje, don haka ba a ci nasara ba a cikin dogon lokaci.
2. Fenti ko Bata
Paints da Vanish suna ba da rigar kariya akan kayan daki, tare da kiyaye su a wuri mafi aminci daga halakar da sojojin yanayi. Akwai sanannun fenti mai hana ruwa da varnish waɗanda za ku iya samu cikin mafi kyawun ku don amfani.
Siyayya LUGANO 2 Kujerun Falo Guda ɗaya + Kujerun Matasa + Tebur
3. Rufewa
Rufe kayan daki na waje na iya tafiya ta hanyoyi da yawa. Yana iya haɗawa da gina murfin baranda don lambun ku da falo na waje ko kuma yana iya haɗawa da yin amfani da kwalta azaman suturar kayan daki lokacin da ba a amfani da su.
Sayi Asha Textilene 4 Seater Round Furniture Set tare da Parasol
Duk irin nau'in murfin ko ma duka biyun da kuka zaɓa don fifita, ya kamata a yi shi da himma da tuƙi, sanin cewa rufe kayan ku daga abubuwan da ke cikin abubuwan suna siyan su lokaci mai yawa kowace rana.
4. Sanyawa da Sakawa
Matsayin kayan aikin ku na waje yana da mahimmanci don dorewarsu. Lokacin da aka sanya kayan daki ta hanyar da za a ajiye su a ƙarƙashin hasken hasken rana kai tsaye ko ruwan sama, yana yin illa fiye da kyau a mafi yawan lokuta.
Don haka, tantance wuraren da kayan daki za su zauna a ƙarƙashin murfin patio fasaha ce a kanta. Zai fi kyau a sanya kayan ɗaki a ƙarƙashin wani nau'i na inuwa, ko dai inuwa daga bishiya ko inuwa ta wucin gadi.
Kayan kayan lambu na waje na iya samun tsawon rayuwa iri ɗaya kamar takwarorinsu na cikin gida kuma suna yin hidima na tsawon watanni masu yawa, sirrin shine Kulawa.
Kuna iya karanta ƙarin kan yadda ake kare kayan lambun ku anan
Siyayya Komai don Waje da Lambun ku anan
Adeyemi Adebimpe
Mai ba da gudummawar baƙo akan HOG Furniture Blog ɗalibin shari'a ne a Jami'ar Obafemi Awolowo (OAU).
Yana son rubutu, karantawa, tafiya, fenti da magana.
Masoyan waje da kasada. Fantasinta na yau da kullun shine ganin duk duniya.