Samun lambun baranda a cikin gidanku zai zama babban ƙari, musamman idan kuna zaune a cikin wani gini mai tsayi ko ɗakin gini. Lambunan baranda suna da kyau don ƙara taɓawar yanayi zuwa wurin zama don samun iska mai kyau koyaushe ga kowa.
Koyaya, yana da mahimmanci don tsara lambun barandar ku da kyau kuma ku ba shi salon salo da yake buƙata. Gidan lambu mara kyau zai haifar muku da ƙarin matsaloli fiye da yanayi. Don haka, dole ne ku ɗauki lokaci don yin tunani game da ƙimar kyawun lambun ku.
Koyaya, akwai babban damar cewa zaku rikice game da ƙirar lambun ku. Dangane da nau'in gidan ko ɗakin da kuka mallaka, wasu ƙirar za su yi aiki da kyau yayin da wasu ba za su yi aiki ba.
Don haka, don share ruɗar ku, mun yi jerin goma daga cikin mafi kyawun ra'ayoyin ƙirar baranda waɗanda ke faruwa a cikin 2022. Ci gaba da karatu don ƙarin koyo game da kowannensu!
Mafi kyawun Tsarin Lambun Balcony Da Ra'ayoyi
Wasu daga cikin mafi kyawun ra'ayoyin ƙirar lambun baranda waɗanda suka burge mutane da yawa a cikin 2022 sune:
1. Kayan ado na katako
2022 ita ce shekarar da gidaje za su rungumi ƙarin kayan ado na katako. Samun kayan ado na katako ta amfani da itacen oak a cikin lambun barandarku zai sa ya ji daɗin yanayi da tsattsauran ra'ayi. Hakanan zaka iya amfani da itacen ɓarke da aka sake fa'ida anan idan kuna son zuwa ga ƙaƙƙarfan kamanni. Yin amfani da itace a cikin lambun barandarku yana sa ya zama mai kyan gani, kuma yana ƙara kyawun yanayin wurin.
2. Lambunan Rataye
Idan kuna tunanin lambunan da aka rataye na Babila abin al'ajabi ne da za ku gani, to ku yi farin ciki da sanin cewa ku ma za ku iya yin hakan, ba tare da ƙoƙari sosai ba. Yana da sauƙi don ƙirƙirar lambunan rataye a tsaye a cikin gidan ku saboda ƙananan girman baranda, da adadin tsire-tsire da zai iya riƙe a ciki. Abin da kawai za ku yi shi ne amfani da tukwane na rataye da rataye tsire-tsire waɗanda za su iya samar da manyan ganye da inabi daga gare su.
3. Furanni masu launi
Ƙara ƙarin launi zuwa lambun barandanku ba kyakkyawan ra'ayi bane don ƙara wasu rayuwa a ciki. Lambun kore mai tsafta yayi kyau ga kowa da kowa. Saboda haka, yi amfani da tsire-tsire masu launi daban-daban kamar ja, violet, ruwan hoda, rawaya, da ƙari don sa lambun ku ya zama mafi raye-raye fiye da da da kuma kula da hankalin baƙi. Ƙirƙirar bambance-bambance masu launuka daban-daban don sa lambun ku ya fi maƙwabtanku.
4. Ƙarin Hasken Rana
Muna ba da shawarar samun hasken rana mai yawa don haskaka lambun barandar ku da haske. Lambu masu haske kuma za su sa furanninku masu ban sha'awa su bayyana da kyau, tabbatar da cewa kowane fanni na lambun ku yana ɗaukar hankalin duk wanda ya ziyarci gidan ku. Bugu da ƙari, samun yawan hasken rana zai kuma sa tsire-tsire ku girma lafiya da girma.
5. Vines A Ganuwar
Wani sabon salo na 2022 wanda kowa ke aiwatarwa a cikin lambunan barandansu shine amfani da ƙarin kurangar inabi da masu rarrafe. Waɗannan tsire-tsire masu tsayi da siriri sun dace don ba lambun ku yanayin jin daɗin da ya dace. Bugu da ƙari, yin amfani da vines da creepers tare da bangon katako yana haifar da kyakkyawan ra'ayi na zane wanda ya kamata ku yi kuskure, musamman bayan karanta wannan labarin.
6. Bahar Rum
Idan kuna zaune a cikin gidan ku kuma kuka rasa bayan gida daga gidan ku na yara, to muna da labari mai daɗi a gare ku. Kuna iyashigar da ciyawa ta wucin gadi a cikin lambun ku don sanya ƙasa ta zama kamar lawn. Ma'aurata wannan tare da amfani da tsire-tsire na Bahar Rum waɗanda suka fi wuya kuma suna iya tsira daga lokacin sanyi da lokacin rani sun fi maraba. Yi amfani da tsire-tsire masu tsire-tsire masu tsire-tsire don yin mafi kyau daga lambun baranda ku.
7. Minimalistic Design
Tare da duk wani abu na zamani, samun ƙirar lambun ƙarancin ƙarancin ya zama abin buƙata a cikin 2022. Ana iya danganta wannan ga gaskiyar cewa kowane rukunin gidaje yanzu yana motsawa zuwa hanyar "ƙananan kaɗan", wanda aka nuna a matsayin tsarin zamani mai kyau. Wannan tsarin ya kasance abin al'ajabi a yanzu, saboda yawancin kayan adon gidaje na zamani da na ciki suma suna bin zaɓin ƙira kaɗan.
8. Bari Tsuntsaye su tashi
Samun tsuntsaye a cikin lambun ku yana da ban mamaki daga ƙira da hangen nesa na dabi'a. Wannan saboda tsuntsaye suna tafiya sosai tare da yanayi. Duk da haka, dabarar a nan ita ce a kiyaye tsuntsaye ba tare da kulle ba. Ana iya yin hakan ne kawai idan kun gina baranda, ko kuma idan tsuntsayenku suna da kyakkyawan horo. Ganin tsuntsaye suna yawo a tsakiyar tsire-tsire masu yawa yana jin daɗin kallo da sha'awa, musamman a cikin lambun baranda a cikin gidan ku.
9. Tsarin Curvilinear
Duk da yake ƙirar lambun ku tabbas yana da sauƙin keɓancewa, ba za a iya faɗi ɗaya ba don siffar baranda ku. Ana ba da shawarar a sami siffofi masu lanƙwasa gwargwadon yiwuwa. Ƙunƙarar bango ko zagayen tukunya yana sa darajar lambun ta haura sosai. Ana iya yin hakan tare da sanya shuke-shuken da ya dace. Maimakon sanya su a layi ko a tsaye tare da wasu, sanya su a cikin baka masu lanƙwasa don sanya su zama mafi zamani da salo.
10. Kau da kai a Wurin kallo
Idan kuna shirin siyan sabon gida, abu na farko da yakamata ku nema shine sanya baranda da kuma inda yake buɗewa. Ba za ku so barandarku ta buɗe har zuwa wani bango ko taga makwabtanku a gabanta ba. Za ku so wuraren barandarku su zama wuri mai ban sha'awa da buɗaɗɗen wuri, kamar babban titin. Doping zai sa baranda ya zama wuri mai sanyi da sanyi don dawowa don hutu. Kara karantawa: Tech Trends Pro , Bi Salon , wp Blogger Tips , TechNet Deals .
Kammalawa
Yana da kyau a sami 'yancin zana lambun baranda na ku yadda kuke so ya kasance. Don haka, bayan karanta wannan labarin, za ku ɗauki wasu manyan ra'ayoyi don amfani da lambun ku. Ko kuna son sanya lambun ku ya fi karkata, don rataye shi, kuna da 'yanci da yawa don tsara shi yadda kuke so.
Mawallafi Bio'- Alisha Jones
Alisha Jones 'yar kasuwa ce ta kan layi ta hanyar sana'a kuma mai sha'awar rubutun ra'ayin yanar gizo ta zuciya. Tana kan manufa don taimakawa kasuwancin dijital su haɓaka kan layi. Ta ba da labarin tafiyarta, hangen nesa, da gogewa a Mujallar Social Media , Mujallar Bincike . Idan kai ɗan kasuwa ne, ƙwararrun tallan dijital, ko kuma kawai mai cikakken bayani, to wannan blog ɗin naka ne.