Aikin lambu hanya ce mai kyau don taimaka muku samun ƙarin fita daga gidan ku da lafiya. Yana sa gidan ku ya zama mai ban sha'awa, amma zai iya ba ku ƙarin lafiya. Yi la'akari da ɗaukar wannan azaman abin sha'awa don taimaka muku samun daidaito a rayuwar ku. Ga wasu fa'idodin kiwon lafiya da lafiya na aikin lambu.
Ƙarin Bayyanawa ga Vitamin D
Yana iya zama m zama a ciki duk tsawon yini lokacin da kana da wani m aiki. Duk da haka, fita waje na ɗan lokaci zai iya taimaka maka haɓaka yanayinka. Kuna iya ƙara kafa lambun lambu tare da gyare-gyaren bayan gida don ƙirƙirar ƙarin tasiri na sirri a wajen gidan ku.
Zai sa ka shaƙatawa domin kana jin sanyin iska da rana na haskaka ka. Har ila yau, bitamin D daga rana yana taimaka maka gina tsarin rigakafi mafi kyau. Zai fi kyau ku kasance a waje kuna yin ayyuka masu daɗi.
Samun Motsa Jiki
Kuna fita waje don canjin taki. Duk da yake ba shi da ƙarfi kamar gudu a kan injin tuƙi ko elliptical, yana jin daɗi don samun ɗan motsa jiki. Kuna yin ɗan ɗagawa da lankwasawa don taimaka muku samun bugun jini.
Yana sa ku ji da rai saboda kuna aiki a cikin babban waje. Kuna iya farawa ta hanyar dumama sama da mikewa don taimaka muku jin rauni. Ku fita waje ku fara aikinku kuma ku ji daɗin kiɗan da kuka fi so don taimakawa sauƙaƙe nauyi.
Yin hakan zai iya ba ku ƴan sa'o'i na motsa jiki kowane mako don magance cutar hawan jini, arthritis, da sauran cututtuka. Ƙoƙarin yana taimaka maka ƙara yawan bugun zuciyar ku kuma yana sa ku matasa ta hanyar motsi.
Tabbatar kun sunkuyar da kai da kyau don taimakawa rage damuwa akan gwiwoyi da baya. Za ku haɓaka ƙaƙƙarfan tsokar ƙafa da baya waɗanda ke ƙara lafiyar ku gaba ɗaya.
Taimaka muku Rage Hauka
Dementia ba wani abu bane da za ku yi wasa da shi yayin da kuke girma. Dattijai na iya fuskantar wannan cuta, wanda zai iya haifar da cutar Alzheimer. Yin aikin lambu zai iya taimaka maka rage jinkirin wannan rashin lafiya na dogon lokaci.
Yana kiyaye hankalinka da jiki kaifi saboda kun tuna yadda ake shuka iri, shebur, da amfani da wasu dabaru don aikin. Hakanan, ayyukan kwakwalwar ku zasu sami kyakkyawan amsa ga wannan aikin.
Bugu da ƙari, hanya ce mafi kyau don fitar da duk wani ginannen zalunci. Kuna jin daɗin daidaitawa tare da tsarin ku don taimaka muku kiyaye kai tsaye. Hakanan, yana iya kiyaye ƙwarewar motar ku ta goge kuma ta ba ku damar rayuwa mafi aiki.
Ka Sa Ka Rasa Kewanci
Yana iya zama kadaici a ciki ko a wurin aiki tsawon yini. Aikin lambu na iya taimaka muku karya makon ku ta hanyar yin ayyukan da ke jin daɗi. Ba ma a faɗi ba, hanya ce mafi kyau don taimaka muku haɗi da dangi da abokai.
Wataƙila ba za ku sami ƙarfin yin tafiya tare da yaranku ko jikokinku ba lokacin da kuka tsufa. Koyaya, har yanzu kuna iya lambu saboda baya sanya damuwa sosai a jiki. Kuna samun damar yin magana da ƙaunatattunku, abokai, da maƙwabta yayin da kuke kammala aikin.
Abu ne da za ku iya ba wa yaranku kuma ku ji daɗinsa saboda suna iya shuka abincinsu da kayan yaji. Yin amfani da lokaci mai kyau tare da ƙaunatattun ku yana sa ku zama cikakke. Kuna jin daɗin rayuwa a matakin ku yayin koya musu wani abu da za su iya amfani da su daga baya.
Cin Sabbin Abinci
Wani fa'idar aikin lambu shine cin sabo da abinci. Babu wani abu kamar cizon wasu kayan lambu da 'ya'yan itatuwa da aka shuka daga ƙasa. Zai iya taimaka muku kiyaye lafiyar ku na dogon lokaci.
Hakanan, kun ji daɗin cin wani abu da kuke shuka a gonar ku. Yana iya zama hanya mai wayo don adana kuɗi maimakon zuwa kantin kayan miya ko yin odar abinci daga aikace-aikacen isarwa. Kuna iya ƙara ƙarin iri-iri a cikin abincin ku don samun ingantacciyar ma'auni na gina jiki.
Yana da kyau a tsara shekarar don taimaka muku samun fa'ida daga lokutan girma iri-iri. Sakamakon noman sabo shine koyan yadda ake dafa su ko kiyaye su danye. Za ku sami ƙarin godiya ga lafiya don inganta lafiyar ku.
Rage damuwa
Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da samun abin sha'awa shine nemo mafita don rage damuwa. Aikin lambu yana da tasiri mai natsuwa saboda kun fita cikin yanayi. Ko kuna yin wannan aikin da kanku ko kun haɗa dangi, yana jin daɗi don fita waje da shuka wani abu da kuke son ci ko taimakawa lokacin jita-jita da kuka fi so.
Idan kun yi mako mai wahala a wurin aiki ko makaranta, za ku iya samun lokaci don kuɓuta daga komai. Kuna iya yin abubuwa a cikin taki wanda kuka fi samun nutsuwa. Sha ruwan inabi kuma ku sami kiɗa a bango don ba ku yanayi mafi kyau don lokacinku daga ayyukan yau da kullun.
Lokacin da kake da wurin da za ku iya kawar da damuwa ko tashin hankali, yana dawo da ku zuwa cibiyar ku. Zai ba ku kwanciyar hankali a cikin sauran mako don taimaka muku daidaita abubuwa da kyau. Neman ma'auni tsakanin lafiyar jiki da ta hankali na iya sa ku zama cikakken mutum.
Yana Kara Girman Kai
Yin aikin lambu kuma zai iya taimaka muku samun ƙarin kwarin gwiwa akan iyawar ku. Kuna girma wani abu daga karce, wanda zai iya ɗaukar lokaci don ganin sakamakon. Kuna kula da amfanin gona kuma ku fahimci aikin da ya kamata ku sanya a cikinsa don ya rayu.
Yana karawa kanku kima saboda kun san tsarin da ake bi don yin aiki. Ƙari ga haka, kun naɗa hannayen hannu don taimakawa ƙirƙira shi. Kuna jin daɗi game da kanku saboda kun zama masu zaman kansu.
Hakanan, kuna samun siffa daga duk ɗagawa, tono, da ja. Idan ka yi kyau, ka ji dadi. Yana da kyau ka ɗauki sabon ƙalubale kuma ka ga cewa za ka iya cimma wani abu da bai dace ba.
Ɗauki lokaci don inganta lafiyar ku da lafiyar ku ta hanyar ƙara lambu a bayan gidan ku.
Marubuta Bio' - Dana Laksman
1 sharhi
Zayne Raj
I personally like your post you have share good article.