Yadda ake ƙirƙirar wuri mai daɗi ga baƙi
Sa’ad da kuke gayyatar mutane su zauna a gidanku, wataƙila kuna damuwa da yadda za ku ji daɗin maraba da su cikin kwanciyar hankali. Ko kuna juyar da ɗakin da aka keɓe ko ɗakin falon ku zuwa sarari don baƙi su zauna, akwai wasu abubuwa da za ku iya yi don sa baƙi su ji daɗi. Ka tuna ka yi la'akari da tsawon lokacin da za su zauna da kuma mutane nawa za su kasance don gano yawan sarari don shirya.
Anan ga wasu mahimman hanyoyin sa baƙi su ji daɗi a sararin samaniya:
Wuri Mai Dadi Don Barci
Babu wani abu da ya ce ta'aziyya kamar yin barci a cikin gajimare, ko a kalla yana jin haka. Yana da matuƙar mahimmanci a gare ku don samun wurin da baƙi za su kwana, kamar gado mai barci mai daɗi ko gado. Idan kana da sarari da damar da za a keɓe ɗaki ɗaya don baƙi kawai, to samun sarauniya ko aƙalla gado biyu yana da kyau. Duk da haka, idan ba ku da ƙarin ɗaki, ko kuma ba za ku iya ba da damar sadaukar da shi kawai don baƙi ba, gado mai barci yana da kyakkyawan zaɓi. Har yanzu kuna iya saita ɗakin azaman ofis ɗin ku yayin aiki daga gida kuma ku sami damar zama baƙi.
Tsaftace Sheets da sarari
Ɗaya daga cikin mafi sauƙi hanyoyin da za ku iya taimaka wa baƙi su ji daɗi a cikin sararin samaniya ta hanyar ba shi tsabta mai kyau kafin su isa. Shafe ƙasa da ƙurar duk wani wuri zai taimaka wajen kawar da duk wani ƙura da ƙura da ke rataye a cikin ɗakin. Sa'an nan, bude wasu tagogi don bari a cikin wani sabon iska. Wannan ya kamata nan take ya sa sararin ya ji daɗin maraba kuma ya ba da ƙamshi mai tsabta.
Idan sun zauna na ɗan lokaci, yana da kyau a yi haka yayin da suke zama kuma.
- Lavendar
- Bergamot
- Chamomile
- Valerian
Kuna iya samun ƙanshin da ke aiki kafin baƙon ku ya zo don sanya shi ƙarin ƙwarewa.
Yi tunani game da Zazzabi
Idan tsakiyar hunturu ne kuma yana daskarewa a waje, ya kamata ku ba wa baƙi barguna da kwalabe na ruwan zafi don su sami dumi idan sun yi sanyi sosai.
Hakazalika, idan yana da zafi sosai, kuna iya ƙara fanko ko na'urar kwantar da iska mai ɗaukar nauyi zuwa sararin samaniya idan babu ɗaya. Yana iya zama kyakkyawan ra'ayi a sami fanka a sararin sama ko ta yaya saboda mutane sukan yi barci mafi kyau lokacin da zafin jiki ya ragu .
Idan ba ku da tabbas, kada ku ji tsoron tambaya. Yana iya yin zafi sosai a waje, amma wataƙila baƙon naku yana son bargo.
Tabbatar da isasshen sarari
Babu wani abu mafi muni da ya wuce zama a wani wuri wanda ba shi da isasshen sarari don kayanka. Don hana baƙi jin haka, tabbatar da akwai wurin da za su adana akwati ko jakarsu kuma idan za ku iya, wani sarari a cikin tufafi don su rataya riguna.
Idan baƙonku suna zama a cikin sararin da ba shi da tufafi, ko kuma a wani wuri kuma za su iya adana tufafinsu, kawai ku samar da wuri inda za su iya ajiye akwati ko jaka kuma har yanzu suna da damar yin amfani da shi. Wannan ba dole ba ne ya zama wani abu mai ban sha'awa-zai iya zama sarari a ƙasa, ko kuma kuna iya samun benci ko kujera wanda zai iya yin abin zamba.
Hakanan zaka iya zaɓar don samun ƙananan kayan aikin barci kamar kujera mai barci na fata , wanda zai ba da wuri mai dadi don baƙon ku don yin barci yayin da yake buɗe ƙarin sarari don su ajiye kayansu a ciki.
Samar da Haske mai Kyau
Ko hasken da ke cikin ɗakin shine mafi kyaun, ko mafi muni, ƙara fitila kusa da gadon gado ko gado mai barci. Wannan zai taimaka musu su sami kwanciyar hankali a cikin gado kuma kada su sake tashi don kashe hasken.
Fitilar gefen gado kuma za ta taimaka da sauƙin karantawa a gado idan sun kawo littafi. Idan ba su yi ba, kuna iya ba su zaɓi na ku.
Kuna iya haɗawa da fitilar gishiri, wanda ke ba da haske mai kyau na lemu wanda wasu mutane ke samun nutsuwa sosai.
Haɗa Abokin Shuka
Ƙara shuka zuwa sararin samaniya yana ƙara rayuwa, oxygen, da tabawa na yanayi. Zai iya taimakawa wurin jin ƙarin zama a ciki, yana iya taimaka wa mutane barci, da ƙari. Wannan shi ne saboda karuwar iskar oxygen yana nufin iska mai tsabta . Hakanan zaka iya zaɓar irin tukunyar da ta shiga, wanda zai iya ƙara wa jin daɗi, kamar idan tukunyar tana da magana mai ƙarfafawa ko hoto mai kyau a kanta.
Hakanan zaka iya zaɓar irin tukunyar da ta shiga, wanda zai iya ƙara wa jin daɗi, kamar idan tukunyar tana da magana mai ƙarfafawa ko hoto mai kyau a kanta.
Wasu tsire-tsire masu sauƙi don kulawa waɗanda zaku iya ƙarawa cikin sauƙi cikin sarari sune:
- Tsiren maciji
- Aminci furanni
- Aloe Vera tsire-tsire
- Turanci Ivy shuke-shuke littafin
Da zarar baƙi sun tafi, za ku iya ko dai motsa shuka zuwa ɗakin ku.
Yi Yana da Abokan Tech
Kafin baƙi su zo, rubuta kalmar wucewa ta Wi-Fi da duk wani bayanan tushen fasaha da kuke tunanin za su iya buƙata yayin zamansu.
Har ila yau, yi tunani game da inda tushen wutar lantarki ke cikin ɗakin. Yi la'akari da inda za su iya yin cajin wayar su da na'urorin da za su iya cajin lokaci guda. Wataƙila za ku iya samar da allon wutar lantarki ta yadda za su iya cajin abubuwa da yawa.
Baya ga wannan, kuna iya haɗa TV a cikin sarari don su kalli abin da suke so.
Takaitawa
Akwai hanyoyi da yawa da za ku iya sa wurare su ji dadi ga baƙi. Wuri mai tsabta da wani wuri mai kyau don barci suna da matuƙar mahimmanci. Ƙara abubuwa kamar haske mai kyau, ƙamshi mai kyau da tsire-tsire na iya sa baƙi su ji daɗi. Ka tuna don yin tunani game da zafin jiki kuma ƙara abin da kuke tunanin za su buƙaci. Baƙi ya kamata su ji a gida da kwanciyar hankali da zarar kun gama saita musu sarari.
Stacy Humphrey ne adam wata
Stacy Humphrey marubuciya ce ta cikakken lokaci wacce ke buga bulogi akai-akai game da inganta gida, dukiya da kuma iyaye akan shafinta. Stacy tana da niyyar taimaka wa masu karatunta su magance matsalolin yau da kullun ta hanyar abubuwan da ke cikin shafinta.