Duk kayan aikin famfo, bututu, da magudanun ruwa a cikin gida da ke da alaƙa da layin magudanar ruwa. Wannan shine babban kayan aikin famfo a cikin gida. Rashin rashin amfani da kayan aikin famfo, bututu, da magudanan ruwa suna yin illa ga layin magudanar ruwa. Da lokaci, yana yiwuwa ya toshe har ma ya ruguje lokacin da ba a yi gyare-gyaren da ya dace ko maye gurbinsu ba. Yana da matukar mahimmanci a fahimci abin da ke haifar da toshe layin magudanar ciki gami da alamun da za a duba shine a kira ƙwararren mai aikin famfo Folsom.
Abubuwan da ke haifar da toshe layin magudanar ruwa
Lalacewar bututu mai tsanani
Fashe ko fashe bututun magudanar ruwa suna hana najasa daga magudanar ruwa yadda ya kamata ta tsarin. Wannan yana haifar da madaidaicin kai tsaye da na yau da kullun. Bututun magudanar ruwa na iya samun lalacewa sakamakon juyawa ƙasa, ƙara yawan zirga-zirga a ƙasa, da amfani da manyan kayan aikin gini a ƙasa sama da layin magudanar ruwa. Lalacewar tsofaffin bututu na iya sa su karye kuma a ƙarshe su ruguje. Bugu da ƙari, ɗigogi na haɗin gwiwa yana ba da damar ruwa da najasa su gudana.
Layin magudanar ruwa
Yana da wuya a lura da wannan kuma babu wani abu da za a yi game da shi. Layin magudanar ruwa na iya fara raguwa cikin lokaci. bututun bututun ciki suna faruwa ne lokacin da sashin bututun ya nutse sakamakon yanayi a cikin ƙasa. Ƙarƙashin layin layi yana yiwuwa ya fara tattara abubuwa kamar sharar gida da takarda a cikin ƙasa. Da lokaci, wannan zai sa layin magudanar ku ya toshe.
HAYYAR SANIN NAN
Kutsawa ta tushen bishiya
Kuna da tsohon layin magudanar ruwa a wurin? Wadannan layukan magudanar ruwa yawanci ana yin su ne daga yumbu da sauran abubuwa masu ratsa jiki. Ka tuna cewa haɗin gwiwar sassan bututu ba su da ƙarfi sosai idan aka kwatanta da bututun PVC na zamani. Idan kana da bishiyoyi da shrub, tushensu yana girma yana neman hanyar ruwa. Tare da lokaci, tushen zai iya shiga layin magudanar ku tare da damar girma cikin bututun magudanar ruwa don isa ruwa a ciki. Yayin da tushen ya fadada akan lokaci, layin magudanar ruwa na iya karya. Kuna iya guje wa wannan ta hanyar kiran sabis ɗin famfo na Folsom don haɓaka layin magudanar ku.
HAYYAR SANIN NAN
Zubar da tarkace cikin bayan gida
Bayan gida wuri ne na dacewa. Koyaya, ba za ku iya zubar da komai a bayan gida ba tunda ba zai iya ɗaukar kayan daban-daban kamar kwandon shara ba. Dole ne ku fahimci abin da za ku iya zubar da abin da ba za ku iya ba. Toilet ne kawai ke ɗaukar sharar mutane da takarda bayan gida don sauka. Abubuwa kamar gashi da pads na tsafta zasu ƙare kawai rufe bayan gida. Wannan zai haifar da bala'in famfo tare da tsadar gyarawa a ƙarshe.
Zuba maiko a cikin magudanar ruwa
Man shafawa da mai na iya sa bayan gida ya toshe cikin sauƙi. Zuba mai mai zafi a cikin gwangwani kofi ko kwalba. Ba daidai ba ne a yi tunanin cewa zubar da ruwan zafi bayan zuba mai a cikin magudanar ruwa yana wanke shi. Bayan sanyaya, man shafawa kawai zai taurare kuma ya tsaya a kan bututu. Da lokaci, wannan zai haifar da toshe layin magudanar ruwa. Guje wa wannan yana buƙatar sanin abubuwan da za ku iya sanyawa a cikin magudanar ruwa da zubar da shara.
Alamomin faɗakarwa don faɗar lamuran layin magudanar ruwa
Magudanar ruwa na yau da kullun
Shin kuna yawan lura da ajiyar kuɗi a cikin magudanar ruwa? Tabbatar da kiran ƙwararren mai aikin famfo don bincikar lamarin kuma a sami mafita mai dacewa. Guji hanyoyin DIY gami da hanyoyin tsaftace magudanar ruwa na yau da kullun. Waɗannan na iya ƙara lalata tsarin aikin famfo ɗin ku. Akwai dalilin damuwa game da toshewar magudanar ruwa na yau da kullun a matakin ƙananan gida. Wannan alama ce ta ja cewa bututun magudanar ruwa ya karye ko kuma toshe shi kuma kiran mai aikin famfo shine abin da ya dace a yi.
Kayan aikin famfo suna haɓaka halayen ban mamaki
Hakanan zaka iya gaya cewa layin magudanar ruwa yana toshe lokacin da kayan aikin famfo ɗinka suka fara yin halayen da ba a saba gani ba. Wataƙila ɗakin bayan gida ya dawo daga shawa ko baho lokacin da ake ruwa. Ruwan bayan gida kuma yana iya kumfa. Tabbatar da wannan ta hanyar ruwa mai gudana a cikin kwatami kusa da bayan gida na wasu mintuna, lokacin da ruwa ya ci gaba da kumfa, kada ka yi shakka a kira mai aikin famfo. Hakanan ya kamata ku kira ma'aikacin famfo bayan jin hayaniyar guguwar ruwa yayin da bayan gida ke zubewa ko lokacin zubar da ruwan wanka ko nuni.
Rufe kayan aiki
Wataƙila ba ku da tabbacin ko bayan gida ne ko magudanar ruwa tare da toshe. Wannan na iya haifar da toshewar bututu guda ɗaya ko matsalar layin magudanar ruwa. Ka tuna cewa lokacin da kake da goyon bayan kayan aikin famfo fiye da ɗaya a lokaci guda, akwai dalilin damuwa. Wannan shine lokacin da za a kira ma'aikacin famfo don ganowa da kuma gyara lamarin kafin ya tsananta.
Canje-canje a kan lawn ku
Layin magudanar ruwa yakan tashi daga gida zuwa filin lawn na gaba kafin haɗawa da najasar ruwan birni. Duk da haka, ya kamata ku kira mai aikin famfo lokacin da lawn ku yana da indentation. Wannan yawanci yana haifar da karyewar layin magudanar ruwa. Bugu da ƙari, gano wani facin ciyawa wanda bai kasance ba yana iya zama alamar najasa daga bututun magudanar ruwa. Magani shine a kira ma'aikacin famfo ya zo ya gyara matsalar.
Kasan layi
Kira ƙwararren mai aikin famfo shine mafi kyawun abin da za ku yi bayan lura da al'amura a cikin tsarin aikin famfo ku. Mai aikin famfo zai yi amfani da hanyoyin da suka haɗa da duba bidiyo, maye gurbin layukan magudanar ruwa na yau da kullun, ko gyaran magudanar ruwa mara igiyar ruwa don dawo da layin magudanar ruwa.
James Dean
Kwararren marubuci ne wanda ya kasance yana rubuta abun ciki akan layi akan ayyukan Inganta Gida sama da shekaru 5.
Hakanan, Shi Digiri ne na Masters a Ilimi na Musamman daga Jami'ar California, Berkeley. Yana ba da shawarwarin kasuwanci na kan layi ko sabis na rubutun sarari na kasuwanci. Ana iya samun shi yana rubuce-rubuce akan Kasafin Kasafin Kudi, yana aiki akan littafin kansa, ko kuma yana aiki tare da ƙungiyoyi daban-daban a cikin masana'antar.