Source: Unsplash
Boucle Fabric wani masana'anta ne wanda aka saƙa ko aka saƙa da yadudduka na boucle. Ana kera yadudduka na boucle daga madaukai daban-daban, wasu suna da manyan da'ira wasu kuma tare da ƙananan curls. Lokacin da aƙalla igiyoyi biyu suka haɗu, dole ne maƙerin ya ci gaba da tashin hankali a kan zaren ɗaya yayin da ya bar ɗayan ba a koya masa ba yayin da yake kwance. Sako da igiya ya kamata sannan ya samar da ƙarin madaukai, yana barin igiya ta biyu ta zama anka.
Kamar yadda kake gani, tsarin samar da yarn boucle yana da ƙarfi da hankali, kuma yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo don kammalawa. Koyaya, lada koyaushe yana bayyane da zarar yadi na masana'anta na boucle ya gama kera. Kujerun katako na boucle tare da wurin zama mai laushi da kabad mai taushi kusa da hinges sun faɗi ƙarƙashin yanayin dafa abinci na zamani.
Ana samun masana'anta na boucle a cikin haɗin masana'anta daban-daban. Ana amfani da masana'anta na boucle - ko yarn boucle - akai-akai don cika waɗannan masana'anta. Alal misali, za a iya amfani da yarn mai laushi da ƙima a matsayin datsa don sabon kujera ko kujera. Wani zai iya samun yarn boucle da aka saka a cikin Jacquards don ƙirƙirar girma da rubutu.
Yadda Ake Haɓaka Zaure Mai Biyan Tsarin Boucle?
Za mu dubi hanyoyi uku don amfani da bouclé a cikin ɗakin ku a ƙasa.
Kayan kayan gargajiya
Kujerun gadaje da sofas sun zama sanannen wuraren nuna bouclé a cikin 'yan watannin nan. Yana da wuya a yi tunanin wani amfani na bouclé daban fiye da ta hanyar kayan aikin ɗaki. Rufe wani abu mai mahimmanci a cikin bouclé yana jawo hankali ga maƙarƙashiya.
Baya ga gadaje, ana iya samun bouclé a ƙarshen benci na ajiyar gado, allon kai, da firam ɗin gado. Waɗannan manyan sassaka sassaka sun mamaye isashen wuri don yin magana mai ƙarfi tare da kayan. Kayan daki na iya zama wuri mafi kyau don farawa idan kuna buƙatar ƙarin lokaci don saba da salon.
Yawancin masu gida suna amfani da fitilun LED a cikin gidajensu don ƙara haɓaka tsari da ƙawancin gine-ginen kayan daki. Hasken ambaliya mai ceton makamashi zaɓi ne mai tsada. Bayan shawarwari tare da masana'anta hasken ambaliyar LED , zaku iya samun ƙarin ra'ayoyi don yin aiki a kusa da kayan kwalliyar boucle.
Kujerar lafazin
Ba shi da wahala a sami kayan ƙafafu masu ɗauke da bouclé, kujerun lafazin, da ottomans a kasuwanni yanzu. Ko da yake sun fi yawa a cikin gida, ba su da tsada sosai dangane da kuɗi da salon kamar gadon gado.
Yana ba ka damar ko dai kawai gwaji tare da masana'anta ko rungumar abubuwan jin daɗin sa.
Ottomans ko wuraren shakatawa da kujerun lafazin boucle hanya ce mai daɗi don cike wuraren da ba komai kuma suna da ban sha'awa guda don bambanta da mafi ƙarancin ƙarewa kamar shimfiɗaɗɗen shimfidar shimfiɗa, murhun marmara slick, ko fenti bango.
Karkatar da Ba a zata ba
Ya riga ya zama masana'anta na musamman, amma don sanya shi haskakawa, gwada launuka daban-daban da alamu da sararin da kuke son yin ado da shi. Gilashi, ruwan ruwa, ko launin toka mai zafi, launuka ne da ba a saba gani ba waɗanda za su yi fice daga daidaitattun sautunan farin, kirim, da tan bouclé da ake gani a shafukan sada zumunta da kuma cikin shaguna.
Akwai bambance-bambance masu ban sha'awa akan inda za ku yi tsammanin masana'anta zasu bayyana, kamar sanduna, kujerun ofis, ko ma wurin zama na kujera. Boucle yana karya ka'idoji.
Kammalawa
Bouclé bai taɓa zama mafi dacewa ba, ganin cewa 2022 ana maraba da shi a cikin filaye masu lanƙwasa da lanƙwasa. Shaharar ta na karuwa a yanzu. Ko da yake, za mu iya gode wa tsakiyar ƙarni na zamani don wani yanayin da aka sake yin fa'ida. Bouclé yana ƙara zama sananne, kuma masana'antun suna gwada shi ta hanyoyin da ba ku saba gani ba.
Ko da yake boucle yana da salo, yana iya zama na dogon lokaci. Lokacin da aka sanya shi cikin farin ko kirim, ya zama tsaka tsaki mai sauƙi don aiki tare da ƙara ƙarin ƙwarewa fiye da lilin ko auduga amma ba shi da haɗari kamar wani abu kamar karammiski. Bouclé yana jin daɗin wani muhimmin lokaci a cikin gidajen masu ado da masu zanen ciki.
Marubuci: