Tushen Hoto: Unsplash
A bayyane yake cewa rufin ku zai buƙaci kulawar ƙwararru, amma ƙila ba lallai ba ne a yanzu. Ya kamata ku tabbatar da cewa kun bincika ɓangarorin da yawa na rufin gidan ku kafin yanke shawarar mafi kyawun tsarin aiki. Idan a baya kun bincika rufin ku kuma ku gano lalacewa ko ɓacewar ƙugiya, ramuka, ko ɗigo, yana da kyau a tuntuɓi ƙwararrun rufin gida don tantancewa nan da nan. Yi la'akari da fa'idodi da rashin amfanin gyarawa tare da maye gurbin rufin ku.
Gyaran Rufin
Gyaran rufin yana da fa'idodi da fa'idodi da yawa. Babban fa'idar gyaran rufin ku akan maye gurbin shi ne tsada. Koyaya, wacce hanya za ku bi ana ƙaddara ta yanayin keɓaɓɓen yanayin ku da girman lalacewar rufin ku. Za mu tattauna fa'idodi da rashin amfani na gyara rufin ku tare da cire shi gaba ɗaya da maye gurbinsa.
Amfani
Babban fa'idar gyarawa maimakon maye gurbin rufin ku shine tanadin kuɗi. Daidaita wani sashe na rufin ku yana da ƙarancin tsada sosai fiye da maye gurbin duka tsarin. Bugu da ƙari, lokacin da ake buƙata don gyara rufin sau da yawa ya fi guntu fiye da maye gurbinsa. Wani fa'ida mai mahimmanci shine cewa zaku iya gyara rufin da kanku. Dangane da ƙwarewar ƙwarewar ku da girman lalacewa, gyaran rufin yana iya zama aikin yi-da kanku. Wannan gaskiya ne musamman idan kuna gyara rufin shingle. Duk abin da ake buƙata shine ƴan kayan aiki masu sauƙi da wasu shingles na kwalta.
Rashin amfani
Akwai ƴan rashin lahani ga samun gyaran rufin, amma ƙila ba zai yi ma'ana ba dangane da yanayin ku.
Babban rashin lahani na gyaran rufin ku maimakon maye gurbin shi shine ba za ku iya ganin dukan rufin ba. Idan ba za ku iya ganin dukan rufin ba, ba za ku iya gano ƙarin tushen ɗigo ko lalacewa ba. Bugu da ƙari, yana iya ƙarewa ya zama mafi tsada a cikin dogon lokaci. Idan ana buƙatar yin gyare-gyare akai-akai, farashin zai tara da sauri. Yana da mahimmanci a sami cikakken binciken rufin don ku iya tantance gaba ko gyara zai wadatar. Idan bai isa ba, ya kamata ku yi la'akari da maye gurbin rufin.
Sauya Rufin
Maye gurbin rufin aiki ne mai mahimmanci. Yana buƙatar ƙarin shiri sosai a gaba fiye da gyaran rufin, kazalika da mahimmancin lokaci da kuɗin ku. Koyaya, akwai fa'idodi da yawa don maye gurbin rufin ku gaba ɗaya maimakon faci.
Amfani
Duk da yake farashin yana da yawa, biyan kuɗi yana da yawa idan ya zo ga maye gurbin dukan rufin ku. Yana da babban yanke shawara, amma idan ba ku maye gurbin rufin ku a yanzu ba, za ku iya fuskantar makomar gyare-gyare masu tsada.
Ta hanyar maye gurbin rufin ku gaba ɗaya, ɗan kwangilar rufin ku zai iya bincika komai. Za su iya tantance ba kawai tushen ɗigogi ko lalacewar ruwa a cikin gidanku ba har ma da ƙarin lalacewar rufi ko al'amura. Bugu da ƙari, lokacin da kuka maye gurbin rufin ku, za ku iya tabbata cewa ba za ku buƙaci maye gurbinsa na tsawon lokaci ba. Kuma lokacin da lokaci ya yi don maye gurbin rufin ku, hayar kamfani mai daraja da amana na iya sauƙaƙe aikin. A cewar Cenvar Roofing, wani ɗan kwangilar yin rufi a Richmond VA, suna ba da shawarar cewa ku maye gurbin rufin ku nan da nan. Rufin wani abu ne mai mahimmanci na gidan ku, kuma kwanciyar hankalin rufin ku yana da mahimmanci ga amincin gidan ku
Rashin amfani
Babban hasara na maye gurbin duk rufin ku shine tasirin kuɗi. Yana da kyau koyaushe ku duba tare da kamfanin inshora don ganin ko za su iya taimakawa wajen rufe wasu ko duk farashin maye gurbin rufin ku. Sauran rashin lahani sun haɗa da tsawon lokacin da ake buƙata don kammala maye gurbin rufin da rushewar da ta haifar ga gidan ku.
Babu amsa mai sauƙi ga wanda shine mafi kyawun zaɓi don rufin ku, wanda shine dalilin da ya sa yana da amfani don neman shawara na sana'a. Masu rufin da suka cancanta za su iya ba ku shawara game da mafi kyawun aikin, ko cikakken maye gurbin, maye gurbin sashi ko gyara mai sauƙi. Za su ba da shawarwari dangane da takamaiman bukatun ku kuma tabbatar da cewa kun sami mafi yawan rayuwa daga rufin ku da mafi girman darajar kuɗin ku.
Mawallafin Bio: Sierra Powell
Sierra Powell ta sauke karatu daga Jami'ar Oklahoma tare da manyan a Mass Communications da ƙarami a Rubutu. Lokacin da ba ta yin rubutu, tana son yin girki, ɗinki, da tafiya da karnukanta.