Ga mutane da yawa, mallakar gida ya wuce kadari kawai; shi ma amintaccen tushen samun kuɗi na biyu, yayin da suke ba da hayar ga wasu. Duk da haka, hayar gidan ba aiki ba ne mai sauƙi; da farko, samun mai haya yana da wahala. Idan kuna da niyyar yin hayan sararin ku a karon farko ko a'a, duk manyan gyare-gyare da gyare-gyare dole ne a yi su don yin amfani da shi.
Yawancin mutane za su yarda cewa hayan gida aiki ne mai wahala. Idan ba a kula da shi yadda ya kamata ba, zai iya rikidewa zuwa babban batu. A sakamakon haka, matsananciyar hankali yana da mahimmanci don tabbatar da cewa aikin hayar ya gudana cikin nasara. Don haka, ga ƴan abubuwan da ya kamata ku yi kafin lokaci don tabbatar da cewa hayar gidanku ƙwarewa ce mai santsi da aminci.
Waɗannan ƴan gyare-gyare ne waɗanda ya kamata a yi ƙasa da wancan lokacin don guje wa kowace matsala yayin hayar kayan ku:
- Gane alhakin da ke tattare da shi
Da farko dai, dole ne ka tantance ko zama mai gida ko a'a wani aiki ne da kake iya gudanar da shi. Akwai fa'idodi iri-iri don yin hayar, kamar ikon rage lalacewar da ke faruwa lokacin da aka bar gida a sarari, da kuma dacewa da fa'idodin haraji, amma kuma yana zuwa tare da kashe-kashe na ayyuka.Don rage lalacewa da tsagewa akan dukiyar ku. , za ku buƙaci ci gaba da gyare-gyare da kulawa, tattara haya, ƙara tsarin inshorar mai gidan ku, da kuma sa ido kan iyawar gidan mai haya. A sakamakon haka, a shirya.
- Sami Izini Masu Bukata
Gidajen zama waɗanda ake amfani da su azaman haya a garuruwa da yawa suna buƙatar izini. Saboda ƙa'idodin ba da izini sun bambanta da gundumomi, yana da kyau a duba zauren birni don sanin ko kuna buƙatar ɗaya.
- Ɗaukakawa da Gyara
Kuna iya buƙatar yin gyare-gyare da/ko haɓakawa ga kadarorin ku don ƙara samun kasuwa da kuma sha'awar masu haya a nan gaba, kamar yadda kuke so idan kuna siyarwa. Tabbatar da tsafta da sabon fenti shine abu mafi sauƙi kuma mafi arha a yi. Duk wani abu da ya bayyana ya tsufa sosai yakamata a maye gurbinsa idan kuɗin bai haramta ba.
- Hayar Kamfanin Gudanar da Dukiya
Yi la'akari da hayar kasuwancin sarrafa dukiya don taimaka muku idan dukiyar haya ta yi nisa daga inda kuke zama idan ba ku son ciwon kai da ke zuwa tare da ayyukan yau da kullun na zama mai gida. Manajan kadara ne ke kula da duk takardun aiki, gyare-gyare, tara haya, da sadarwa tare da masu haya. Ɗaya daga cikin irin wannan misalin shine kamfanin MDSquared Property Group , wanda zai iya taimaka maka wajen sarrafa hayar ku da shirya shi don zuba jari. Za su sanar da masu kwangilar kwangilar da za su bayar, da kuma ko ya kamata a karbo kudaden sayarwa daga sabon mai haya ko kuma mai shi ya biya, dangane da yanayin kasuwa, wanda zai taimaka wajen jawo hankalin masu haya da kuma sauƙaƙa sauƙaƙa. masu haya. Sakamakon haka, ɗaukar irin wannan kamfani shine kyakkyawan madadin bincike.
- Samun Inshora
Idan ka yi hayan gidanka, tsarin inshorar mai gidanka bai isa ba. Lokacin da kuke da mutane a kan kadarorin ku, kuna ɗaukar wani matakin alhakin amincin su. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don samun takamaiman inshorar mai gida. Inshorar mai gida haɗe ce ta dukiya da inshorar abin alhaki. Inshorar dukiya tana kare gida, da kuma sauran abubuwan da suka shafi kadar kamar shinge da kayayakin mutum, daga asara ko lalacewa. Idan an yi muku hukunci da alhakin hatsarori da wasu suka samu akan kadarorin ku, sashin abin alhaki na manufofin ku yana kare ku daga asarar kuɗi kamar kuɗin likita da kuɗin kotu.
Kalmomin Karshe
A taƙaice, ana iya bayyana cewa ba shi da wahala a ci karo da munanan labarai game da masu gidaje waɗanda ke da ciwon kai fiye da samun kuɗi. Kafin ka yanke shawarar cewa hayan gidanka shine zaɓi mafi kyau, ciyar da isasshen lokaci yin magana da wasu masu gidaje da gudanar da cikakken nazari akan farashin da ya shafa. Idan kun ji damuwa, koyaushe kuna iya hayar kamfanin sarrafa kadarori kamar MDSquared Property Group don taimaka muku sarrafa hayar ku da shirya ta don saka hannun jari. Tabbatar cewa kun ɗauki duk mahimman matakan kariya kafin sanya kayan ku.
Marubuta Bio: Elliot Rhodes
Elliot ya kasance duka mai zanen ciki da na waje sama da shekaru 8. Yana farin cikin tsarawa da tsara abubuwan waje na gine-ginen zama, kasuwanci, da masana'antu. Yana taimaka wa wasu da ƙawata wuraren gidajensu da kasuwancinsu. Lokacin da yake da lokacin kyauta, yana rubuta labarai akan sabbin abubuwan ƙira da ayyuka