Kudaden gida na iya zama da wahala cikin sauƙi kuma ba za a iya sarrafa su ba idan ba ku yi ƙoƙari don rufe abin da kuke kashewa ba. Akwai hanyoyi masu sauƙi da yawa don rage kuɗin ku da sarrafa abubuwan fita na wata-wata, ba tare da daidaita salon rayuwar ku ba.
Ajiye kuzari
Kudaden makamashi na ɗaya daga cikin mahimman farashin da gidaje ke yi. Kodayake akwai zaɓuɓɓukan biyan kuɗi da yawa da ke ba da damar iyalai su amfana daga ƙayyadaddun ƙima da tsare-tsaren biyan kuɗi na wata-wata, makamashi na iya zubar da asusun ajiyar ku na banki idan kun rasa nawa kuke amfani da shi akai-akai.
Akwai hanyoyi da yawa don gidaje don rage kudaden makamashin su a wata. Zaɓin farko kuma mafi mahimmanci shine maye gurbin tsohon tukunyar jirgi. Ee, yana iya buƙatar wani ɗan jari don maye gurbin tukunyar jirgi, amma idan kun tsaya tare da tsohuwar ƙirar tukunyar jirgi wanda ya wuce shekaru goma, kuna yuwuwar barin kuɗin ku ya ragu. Boilers a dabi'a sun zama marasa aiki na tsawon lokaci yayin da sassan ke lalacewa, ma'ana idan kun sami naku shekaru da yawa ba zai yi aiki kamar yadda ya kamata ba. Duk nau'ikan tukunyar jirgi da aka samar a kwanakin nan dole ne su sami ƙimar A- don ingancin makamashi ta doka, ma'ana suna amfani da ƙarancin kuzari don dumama gidan ku kuma kuna iya adana ton akan kuɗin makamashi kowane wata.
Yi amfani da Tallace-tallacenmu na Valentine Ji daɗin har zuwa 40%
BOXT yana ba da mafi kyawun samfuran tukunyar jirgi a can zuwa gidaje a duk faɗin Burtaniya, gami da tukunyar jirgi na Vaillant da Worcester Bosch. Suna ba da sabis mai saurin gaske kuma ana iya shigar da sabbin injina a cikin gidajen iyali da zaran washegari. Zaɓin sabon tukunyar jirgi ba zai iya ceton ku kuɗi kawai kan lissafin makamashi a cikin dogon lokaci ba, amma garantin ku yana nufin za ku iya dogara ga injiniyoyi na gida don aiwatar da duk wani abin da ya dace ba tare da kashe kuɗi akan farashin aiki ba.
Wata hanyar da za ku sarrafa kuɗin makamashinku a kwanakin nan ita ce shigar da ma'aunin zafi da sanyio ko mita a cikin gidanku. Smart thermostats suna sauƙaƙa fiye da kowane lokaci don kiyaye yawan kuɗin da kuke kashewa akan kuzari ta hanyar ba ku damar kunna da kashe tukunyar jirgi ta hanyar app akan wayarku. Ana iya tsara wasu ma'aunin zafi da sanyio don saka idanu yanayin zafin gidan ku kuma kunna kansu ko kashe da zarar gidanku ya sami wani zazzabi.
Idan kwanan nan an shigar da sabon tukunyar jirgi amma har yanzu kuna lura da kuɗaɗen gidan ku da ke tafiya a cikin rufin, gidan ku na iya buƙatar ɗan ƙaramin rufi. Tsofaffin gidaje galibi ana gina su ne da ƙarancin bango da rufin rufin, don haka idan kuna zaune a cikin gida na ɗan lokaci, shigar da ingantacciyar rufi na iya yin babban bambanci.
Fara shuka kayan lambu
Idan kana so ka ci gaba, me zai hana ka fara shuka kayan lambu naka? Haɓaka wasu kayan amfanin ku a gonar zai iya taimakawa wajen rage farashin abinci, musamman tare da 'ya'yan itace da kayan marmari suna ɗaya daga cikin abinci mafi tsada. Abincin gida kuma ya fi muku kyau kuma yana iya ba ku damar samun kayan lambu akai-akai a cikin lambun ku na baya.
Sauya tagogi da kofofi
Tsofaffin gidaje a dabi'a suna fuskantar lalacewa da tsagewa tsawon shekaru kuma sabbin zayyana na iya samun hanyar shiga ta tsagewa ko gibi. Idan kana zaune a cikin tsohon gida, hanya ɗaya don adana kuɗi, a cikin dogon lokaci, shine maye gurbin kowane tsohuwar tagogi da/ko kofofi. Windows kwanakin nan suna da kyalkyali biyu ma'ana suna kiyayewa cikin zafi mai nisa kuma suna iya barin ku ƙasa da dogaro da dumama na tsakiya. Maye gurbin ƙofofinku wata hanya ce ta tanadin kuɗi akan dumama, saboda zaku iya hana duk wani iska mai sanyi ta hanyar samun giɓi a ƙasa da kewayen kofofinku na tsofaffi.
Akwatin
BOXT yana ba da kewayon ingantattun kayan aikin Vaillant da Worcester Bosch zuwa gidaje a duk faɗin Burtaniya. Yi amfani da kayan aikin su na 'nemo tukunyar jirgi' don siyan sabon tukunyar jirgi akan layi sannan a sanya shi washegari ba tare da kira ba ko hayaniya da ake buƙata.