A cewar Forbes, ma'aikatan da ke gudanar da ayyukansu sun fi samun kwarin gwiwa kuma su kasance masu jajircewa ga ma'aikacin su. Wannan shine dalilin da ya sa yawancin kamfanonin da ke can ba sa ɗaukar haɗin gwiwar ma'aikata marasa mahimmanci. Don riƙe manyan hazaka da gamsar da ma'aikatan ku, kuna buƙatar haɓaka haɗin gwiwar ma'aikatan ku. Dabarar da ta dace a wurin za ta taimaka wajen gina kyakkyawan aiki da abokan ciniki, ƙara yawan aiki, da ƙirƙirar al'adun aiki mafi kyau. Wannan shine dalilin da ya sa haɗin gwiwar ma'aikata yana da mahimmanci. Bari mu ga yadda sabbin ofisoshi ke inganta haɗin gwiwar ma'aikata.
KYAUTA DA KYAUTA
Launuka suna da hanyar shafar yanayi. Yadda yanayin ofis ɗin ya haskaka da kyau kuma yana da tasiri mai ban mamaki akan yanayin aiki a cikin sararin ofis . Bisa ga yawancin binciken da aka yi a cikin shekaru, launin shudi yana da sananne don haɓaka kerawa yayin da launin ja ya ba da hankali ga daki-daki. Akwai sabbin hanyoyi da yawa don haɗa wasu launuka masu haske tare da masu haske don sa ma'aikata su mai da hankali sosai a wurin aiki kuma su fi dacewa da ayyukansu. Hasken haske a cikin sarari na ofis zai haifar da inuwa wanda zai sa ma'aikata su dage idanunsu don ganin abin da suke yi. Wannan na iya haifar da ciwon kai kuma ya haifar da kurakurai a wurin aiki. Kyakkyawan haɗuwa da haske da launuka na iya taimakawa inganta haɗin gwiwar ma'aikata kuma ya kamata ku gwada shi lokacin da kuke sake gyara ofishin ku.
Ƙirƙiri YANKIN GYM
Wani sabon ra'ayi don kawo wa ofis shine ƙirƙirar wurin motsa jiki don ma'aikatan ku su ziyarta akai-akai don sake cika tsarin jikinsu da suka gaji. Yawancin lokaci, an gina ofisoshi da fasaha don aiwatar da ayyukan hukuma amma ana iya keɓe wani sashe don a tsara shi kamar gidan motsa jiki na gaske. Ana iya siyan wasu kayan wasan motsa jiki amma yakamata su zama kayan aikin da kowa zai iya yin amfani da su domin duk ma'aikata su sami kwarin gwiwar yin amfani da cibiyar motsa jiki. Za ku yi mamakin yadda ƙananan sababbin sababbin ofis kamar sashin motsa jiki na iya zama ga ma'aikata. Gaskiyar cewa za su iya samun ɗan lokaci daga aiki don motsa jiki da haɗin gwiwa tare da abokan aiki zai taimaka musu ba kawai don kasancewa da kyau ba, amma don gina dangantaka.
KYAUTA ZABI NA AIKIN NAGARI
Ɗayan sabon abu don kawowa ga yanayin ofis shine ta ƙyale wasu sassauƙa a wurin aiki. Lokacin da ma'aikata suka san cewa an ba su damar zaɓar yanayin aikin su, zai iya yin tasiri mai yawa don inganta aikin su. A zamanin yau, da yawa kamfanoni sun rungumi matasan aiki zažužžukan, kyale ma'aikata su yi aiki daga ko'ina. Wannan yana da matukar amfani kuma kamfanoni da yawa suna shiga ciki. Wasu ma'aikata na iya yin nisa mai nisa don isa ofis a kowace rana kuma sakamakon damuwa na iya zama mai yawa kafin su ci gaba a kan teburinsu. Hayar wuraren ofis a wuraren haɗin gwiwa a kusa da inda ma'aikata ke zama na iya zama kyakkyawar ƙira don inganta jin daɗinsu, ta haka ƙara haɗa kai. A cikin Amurka akwai wurare da yawa na ofis a Atlanta, Denver, New York, Chicago, da Nashville. Kudin haya ya bambanta da wurin. Misali, hayan filin ofis a Nashville zai kasance mai rahusa da yawa fiye da sararin ofishi a New York.
KYAUTA HADAKARWA A CIKIN OFFICE TAREDA SIFFOFIN SIFFOFI
Haɗin gwiwar ƙungiya yana da mahimmanci sosai a cikin saitin ofis saboda yawanci shine abin da ke haifar da sabbin dabaru waɗanda zasu iya taimakawa haɓaka kamfani gaba. Baya ga tunanin sabbin hanyoyin yin abubuwa, yana kuma taimaka wa ma'aikata su ƙulla dangantaka mai kyau. Iyali na biyu da kuke da shi baya ga na ku na kusa shine ƙungiyar ku a ofis. Sauraro da koyo daga membobin ƙungiyar na iya taimaka wa kowa ya cimma burinsa. Don haka ofishin zai iya tunanin wani sabon ra'ayi don ko da yaushe hada ma'aikata tare a wasu lokuta kuma daga kan tebur. Za a iya ƙirƙirar ɗakin shakatawa don hutun kofi ko tattaunawa na ofis a cikin ofishin. Ya kamata kujerun da ke wurin su kasance masu ta'aziyya kamar kayan daki a gida. Hakanan ana iya ƙawata shi da tsire-tsire masu rai don kawo ƙarin natsuwa ga ma'aikata yayin da suke shakatawa. Ana iya buɗe shi a lokacin hutu da kuma a ƙarshen kasuwanci kowace rana. Sabbin ra'ayoyin ofis irin wannan zai taimaka wa ma'aikata su sa ran zuwa ofishin a kowace rana don haka inganta haɗin gwiwar ma'aikata.
MAGANAR KARSHE
Akwai ra'ayoyin ƙira da yawa waɗanda za su iya zuwa tunani lokacin gina ofis ko lokacin gyara ɗaya. Duk abin da tsarin da aka amince da shi, ya kamata a yi shi tare da kwanciyar hankali na ma'aikata. Wannan shi ne saboda ma'aikata babban mahimmanci ne na nasarar kamfani kuma idan kuna son inganta haɗin gwiwar su, dole ne ku samar da yanayin abokantaka don su yi aiki a ciki. Shawarwarin da ke sama na iya taimakawa idan kun yanke shawarar kawo ƙarin sababbin abubuwa a ofishin. tsari.
Marubuta Bio: Elliot Rhodes
Elliot ya kasance duka mai zanen ciki da na waje sama da shekaru 8. Yana farin cikin tsarawa da tsara abubuwan waje na gine-ginen zama, kasuwanci, da masana'antu. Yana taimaka wa wasu da ƙawata wuraren gidajensu da kasuwancinsu. Lokacin da yake da lokacin kyauta, yana rubuta labarai akan sabbin abubuwan ƙira da ayyuka