Yin gyare-gyare a gidanku na iya zama mataki mai haɗari idan aka yi la'akari da tambayar, shin zai dace da kuɗi ko a'a? Wataƙila muna da amsoshi ga sha'awar ku. Bayan karanta wannan labarin, ya kamata ku iya yanke shawarar yanke shawara kan ko za ku ƙara bene a gidanku ko a'a.
Decks wani muhimmin bangare ne na gidan - kayan kwalliya kuma a zahiri yayin da suke ƙara kyawawan kyawawan abubuwa da wuri mai kyau don abincin dare na hasken kyandir ko barbecue na faɗuwar rana.
Ƙara darajar sake siyarwar gidan
Kamar yadda muka yi bayani, ƙara wani bene a gidanku ko ɗaukar maginin bene don gyara benen ku da ya gaji da kuma tsohon bene zai iya ƙawata gidan ku kuma ya fi dacewa da shi.
Amma ka ƙyale ni in yi wahayi cewa gina bene na iya ƙara darajar sake siyar da gidanka. Ganin cewa wasu kayan haɗi na iya ƙara ƙimar har zuwa 50% na ƙimar su ta asali, bene na iya biya 100% na farashin su bayan an gama ginin!
Kudin ginin bene
Komai yana zuwa tare da farashi kuma lokacin ƙara babban kayan alatu zuwa gidanka kamar gina bene, yana iya kashe kuɗi kaɗan.
Hayar maginin bene don gina bene na katako na iya kashe kusan dala 10,000 kuma gina ginin katafaren gini na iya kashe kusan $17,000.
Duk da haka, zaka iya sauƙi rarraba ƙara benaye a cikin gidanka a matsayin jari maimakon abin alatu. Ƙara wani bene zai ƙara darajar sake siyarwar gidan ku kuma kuna iya shiga kasuwa cikin ƙarfin gwiwa ku nemi ƙarin farashin belin kuma har yanzu kuna jawo hankalin abokan ciniki masu dacewa.
A cikin 2018, Ƙungiyar Ƙungiyoyin Realtors ta Ƙasa ta ba da Rahoton Tasirin Gyaran su na shekara-shekara. A cikin rahoton, sun buga wasu bincike masu ban mamaki. Sun yi iƙirarin ƙara bene na katako shine matakin inganta gida mafi inganci don tsaka-tsakin gida.
Abubuwan da ke shafar sake siyarwa
Yanayin yanayin wurin gidanku zai fi tantance ingancin-tasirin gyara tsohon benen ku ko gina sabo.
Dole ne ku tambayi maginin bene idan wannan yanayin ya dace da ra'ayin gina bene a gidanku.
Idan gidanku yana cikin wani yanki mai yawan dusar ƙanƙara da ruwan sama, to benenku bazai iya biyan jarin da kuka yi ba saboda abokan ciniki ba za su ji daɗin biyan ƙarin daloli don benen da ba zai daɗe ba.
Yana da kyau a gina shi a cikin yanayi mai kyau na bene kuma kayan da ke cikin bene ya kamata ya zama abin la'akari na farko. A bayyane yake cewa lokacin da kuke gina bene, kuna yin kyakkyawan saka hannun jari kuma kuna fatan aƙalla dawo da jarin da kuka yi, amma kuma kuna iya samun kuɗi a cikin wannan kasuwancin.
Abin da kawai za ku yi shi ne samun izini masu dacewa kuma ku nemi maginin bene ya gina bene na DIY don rage kashe kuɗin ku kuma daga baya ƙara ribarku.
Kayan bene don zaɓar
Babban abin da ke yanke shawarar ƙimar sake siyarwar benen ku shine kayan da aka yi da shi. Nau'i ɗaya shine bene na katako, ɗayan kuma ya haɗa. Dangane da bukatun ku, kuna iya siyan kowane nau'in biyun.
Lokacin da aka mayar da hankali kan dawo da jarin ku kawai ko kuna fatan samun riba daga aikin, bene na katako shine zaɓin da aka fi so. Kamar yadda kowane maginin bene zai gaya muku, kayan aikin katako na katako yana da rabi mai tsada kamar kayan haɗin ginin.
Zai haɓaka ƙimar sake siyar da ku kwatankwacin gina bene mai haɗe-haɗe.
Amma idan gidan ku yana cikin wani yanki na Porsche, mutanen da ke wurin za su yarda su biya ƙarin kuɗin ginin ginin saboda ba shi da matsala tare da yanayin kuma yana da ƙarancin kulawa tare da fashewar sifili wanda ke bayyana a cikin katako na katako tare da lokaci.
Kammalawa
Gina bene a cikin gidanku na iya zama kyakkyawan ra'ayi idan kun yi shi cikin hikima. Da farko, zabar maginin bene mai kyau dole ne ya zama abin damuwa na farko kamar yadda maginin bene mara kyau na iya lalata ginin ku. Hakanan dole ne ku sani cewa idan kun gina bene kuma gidanku ba shi da abokan ciniki nan da nan, benen na iya fara lalacewa da lokaci. Gabaɗaya, gina bene na iya biyan kuɗin gini cikin sauƙi kuma ƙari, yana iya ba da riba mai yawa.
Marubuta Bio: Elliot Rhodes
Elliot ya kasance duka mai zanen ciki da na waje sama da shekaru 8. Yana farin cikin tsarawa da tsara abubuwan waje na gine-ginen zama, kasuwanci, da masana'antu. Yana taimaka wa wasu da ƙawata wuraren gidajensu da kasuwancinsu. Lokacin da yake da lokacin kyauta, yana rubuta labarai akan sabbin abubuwan ƙira da ayyuka