Rubutun kwafi da rubutun abun ciki duka wani bangare ne na tallan abun ciki na dijital. Ana amfani da kowane ɗayan daban kuma tare akan shafukan yanar gizo don ilmantar da masu sauraro ko zirga-zirgar intanet. Duk da haka, suna da wasu kamanceceniya da ƴan manyan bambance-bambance waɗanda suka bambanta su.
Ana amfani da rubutun kwafi don jawo hankalin zirga-zirgar zirga-zirgar ku zuwa rukunin yanar gizonku, tilasta musu su karanta kamar tallan batutuwa kamar taimakon takardar kwaleji misali. Idan aka kwatanta, ana amfani da rubutun abun ciki da farko don ilimantar da masu sauraron ku da ba su bayanai ta nau'in rubutun blog, bayanan bayanai, imel, littattafan e-littattafai, jaridun e-jaridu, farar takarda, wasiƙun labarai, da sauransu.
Rubutun Rubutun vs Rubutun abun ciki-Mene ne Mafi Kyau ga SEO?
Kamar yadda muka tattauna a baya, duka biyun sun faɗi ƙarƙashin laima ɗaya na tallan dijital. Har ila yau, a bayyane yake cewa tallace-tallacen kan layi babban lokaci ne. Yana da sassa da al'amuran da yawa waɗanda ake amfani da su don haɓakawa. Bari mu ba ku ƙarin cikakkun bayanai game da abubuwan banbance-banbance waɗanda ke ware waɗannan abubuwan ban sha'awa.
Masu sauraro manufa
Masu sauraro da aka yi niyya don nau'ikan rubutun ƙirƙira iri biyu sun bambanta. Masu sauraron rubutun abun ciki suna neman bayani game da samfur, littafi, muhallin siyasa, labarin kasa da sauransu. Bugu da ƙari kuma, kawai suna buƙatar bayanai da jagora kuma ba sa sha'awar tura tallace-tallace.
A daya hannun, kwafin masu sauraro da aka yi niyya ana mayar da hankali ne ko zaɓaɓɓu bisa ɗabi'ar su. Misali, mutanen da ke neman samfuran tushen fasaha kamar tallan sabbin iPhones, belun kunne na Bluetooth, kwamfyutocin caca, da sauransu.
A cikin 'yan shekarun nan mahimmancin babban rubutun abun ciki ba za a iya watsi da shi ba a cikin duniyar da ta dogara da fasaha. Duk kamfanoni suna haɓaka ƙirar kasuwancin su zuwa sabbin buƙatun tallan dijital da niyya. Hakanan, waɗanda ba sa yin kasuwancin su sun san fa'idodin intanet ta hanyar rarraba masu sauraro yayin kulle-kullen.
Biliyoyin mutane a duk duniya suna amfani da intanet, kuma kusan kashi ɗaya bisa uku na yawan jama'a suna da haɗin kan layi ta Facebook, Instagram, da Twitter. Samar da abun ciki wanda zai yi niyya ga zirga-zirgar gidan yanar gizon ku zuwa bukatunsu yana da mahimmanci kamar haɓaka kasuwancin ku.
Tsawon Abun ciki
Babban bambanci tsakanin kwafi da rubutun abun ciki shine tsayin nau'ikan biyun. Tunda ana amfani da kwafin rubutu don yin talla, don haka kuma ana kiranta rubutun ƙirƙira. A cikin tallan dijital, kwafin rubutu yana buƙatar ƙaramin adadin kalmomi don isar da saƙo ga masu sauraro.
A gefe guda, ba za a iya bayyana rubutun abun ciki a cikin ƙananan kalmomi da kwatanci ba. Saboda bayanai da buƙatun masu sauraro, mafi ƙarancin tsawonsa shine kalmomi 400 zuwa 600. Rubutun rubutu yana taimaka muku ƙirƙirar mafi kyawun tagline ko layi don tallace-tallace, yayin da rubutun abun ciki ya fi fasaha kuma yana gabatar da masu sauraro ga bayanan da suke buƙata.
Rubutun kwafi yana nufin aika saƙon cikin ƙananan kalmomi da sauri da sauri. Misali, layin Nike "Just do it" yana da kalmomi guda uku kawai amma yana da wuya a zukatan masu amfani. Har ila yau, McDonald's "Ina son shi" da KFC's "Yatsa mai kyau" wasu daga cikin mafi kyawun misalan rubuce-rubucen rubutu ko ƙirƙira.
Haɗin Zuciya
Kamar yadda muka sani, kowace kalma tana da ma’ana da mahallinta; don haka, suna gabatar da takamaiman motsin rai kuma suna kiran ji na cikinmu.
Game da kwafin rubuce-rubuce, yana ƙoƙarin tayar da motsin rai cikin sauri a cikin zukatan masu amfani da kan layi. Yin tallace-tallace suna haɓaka haɗin kai tsakanin mai siyarwa da mai siye shine babban makasudin rubutun kwafi. Shi ya sa kwafin rubutu kawai yana da iyakacin amfani amma na fasaha, kodayake.
Sabanin ƙayyadaddun amfani da haɗin kai mai zurfi na rubutun rubuce-rubuce, rubutun abun ciki yana yin daidai da akasin haka. Rubutun abun ciki na fasaha yana ba da bayanai kuma ba shi da alaƙa da sa masu sauraro su ji na musamman. Rubutun abun ciki Yana sanar da zirga-zirgar gidan yanar gizon game da abin da yake tabbatacce kuma tabbatacce kuma yana taimaka musu fahimtar wani batu game da tarihi, kimiyyar likitanci, injiniyanci, jirgin sama, ko duk wani abu da suke buƙata.
Don haka ƙirƙirar lambobi masu zurfi, gajere, ra'ayoyin ra'ayi don tallace-tallace sun faɗi ƙarƙashin rubutun kwafi kuma ya tsaya cikin rubutun abun ciki.
Hakuri da Amfani da Nahawu da Kurakurai
Rubutun kwafi da rubutun abun ciki sun ƙunshi ƙaƙƙarfan kalmomi tare da ma'auni daban-daban don amfani da nahawu da haƙuri ga kurakurai. Domin kwafi yana amfani da gajerun layin jumla don nuna motsin rai, wannan nau'in yana yin watsi da nahawu a kusan duk tallace-tallace.
A gefe guda, rubutun abun ciki ba shi da juriya ga marubutan yin kuskuren nahawu da kuma lakafta su a matsayin marasa ƙwarewa. Ko da yake a yanzu, wani sabon nau'i na rubutun abun ciki ya shigo cikin haske da sunan "rubutun kyauta". Yana kama da rubutun abun ciki amma baya bin tsari da nahawu da ake amfani da su a cikin kalmomi don bayyana ko nuna bayanai.
Ko ta yaya, muna magana ne game da batutuwa biyu kawai da aka yarda da su a cikin duniyar kan layi da shafukan yanar gizo. Marubutan abun ciki suna sanar da masu sauraro kuma suna ba da cikakkun bayanai, cikakkun bayanai; don haka, duk wani ɗan ƙaramin kuskure zai iya haifar da sha'awar masu karatu ta karye tsakiyar hanya.
A fahimtar bambanci tsakanin duka nau'ikan tallan dijital. Yana da mahimmanci a san cewa shiga cikin motsin zuciyar mai amfani abu ne na lokaci ɗaya kuma yana hidima na ɗan gajeren lokaci. Amma rubutun abun ciki ya kasance a cikin tunanin mai amfani, yana daɗe, kuma ana amfani dashi azaman tunani.
Gajeren lokaci vs Dogon Dabarun Manufofin
Rubutun kwafi yana da burin gajeriyar lokaci kamar canza yawan zirga-zirga zuwa jagora da tallace-tallace gwargwadon yiwuwa. Don haka tsarin rayuwar wannan hanyar tallan gajere ne. Tallace-tallace yawanci suna gudana na ƴan makonni ko watanni, ya danganta da yaƙin neman zaɓe. Bayan samar da kammalawa, an ƙirƙiri sabbin tallace-tallace da kamfen. Zuba jari a rubuce-rubuce da tallace-tallace suna da girma. Abin da ya sa shine mafita na ɗan gajeren lokaci don gudana da haɓaka sabbin tallace-tallace da ake da su.
Rubutun abun ciki hanya ce mai cin lokaci na zirga-zirgar gidan yanar gizo. Yawancin lokaci ana gudanar da dukkan kamfen da samfuran kasuwanci na tsawon rayuwa. Shi ya sa muke ganin daidaitawar dogon lokaci a cikin wannan sashin.
An lura da maƙasudin dabarun ɗan gajeren lokaci don cin gajiyar canjin jagora da haɓaka tallace-tallace. Sabili da haka, yawancin maƙasudin kasuwanci na tallace-tallace sun dogara ne akan dabarun rubutun rubutu.
A gefe guda na bakan, rubutun abun ciki yana ba da fa'idodi na dogon lokaci tare da ci gaba da kasuwanci da hanyoyin zirga-zirga. Don haka wannan yana ba shi babban hannu da kuma amfani da ƙwarewar rubutun rubutu.
Hankalin Gaggawa Vs Jin Ilham
Wani ƙarin bayyanannen bambanci tsakanin nau'ikan tallace-tallacen biyu ta hanyar rubutu shine cewa duka marubutan suna nuna wata hanya ta daban ga masu karatun su. Marubuta suna son ƙirƙirar ma'anar gaggawa a cikin masu karatu, kamar yin shi ta kowace hanya. Yi ko mutu halin da ake ciki yana haifar da amsa kwatsam ta hanyar jagora waɗanda ke ba da amsa lokaci ɗaya wanda ke haifar da karuwa kwatsam a ƙimar danna-ta.
Marubutan abun ciki sun mayar da hankali ne kan tsara abubuwan da ke ba da ilimi da nishaɗi ga masu karatu. Don haka suna amfani da basirarsu ta adabi don ba da ma'anar abin da ke ciki. Masu karatu sun fi son samun bayanan farko wanda zai taimaka musu yanke shawara don yin zaɓin ma'ana kuma su ci gaba don kammala takamaiman sayayya ko samfura da sabis.
Wanne Ne Mafi Kyau don SEO
Kodayake SEO (ingantaccen injin bincike) yana buƙatar nau'ikan abun ciki guda biyu don samun fa'ida mafi kyau, duka hanyoyin biyu suna nufin samar da mafi girman ingancin abun ciki don amfani da riba kasuwanci.
Shekaru da yawa, an yi amfani da rubutun ƙirƙira don dalilai na talla ta ƙungiyoyin kasuwanci daban-daban. Kafin intanet da tallace-tallacen kan layi, kamfanoni sun yi amfani da allunan talla da jaridu don tallan tallace-tallace.
Haɓaka yanayin tallan dijital ya ba da fuka-fuki ga rubutun abun ciki da kwafi. Zaɓin ɗaya akan ɗayan ba mai sauƙi ba ne kuma, a wata ma'ana, mai yiwuwa. SEO yana buƙatar dabarun tallace-tallace na kwayoyin halitta da inorganic don cimma sakamakon kasuwancin da ake so.
A cewar masana da yawa, ana ɗaukar rubutun abun ciki a matsayin mafi inganci da dawo da saka hannun jari na dogon lokaci. Hakanan, masu sauraron ku na kan layi suna son karantawa da samun ingantaccen bayani; don haka, samun sayayya yana da sauƙi.
Hakanan, waɗannan jagororin suna raba abun cikin gidan yanar gizon ku tare da da'irar tasirin su, yana ƙara haɓaka shigar samfuran ku da sabis zuwa wasu abubuwan da za ku iya.
Bambanci bayyananne kuma mara hankali tsakanin Rubutun Rubutun Vs Rubutun Abun ciki
Rubutun kwafi gyara ne na ɗan gajeren lokaci don haka yana da iyakacin amfani da riba ko nasara. Rubutun abun ciki ci gaba ne na ci gaban kasuwanci a yankin dijital. Shaida mai zuwa za ta tabbatar da cewa rubutun abun ciki shine mafi kyawun dabara don zirga-zirgar kan layi da matsakaicin haɓakar kasuwanci.
- Dogon abun ciki na iya haɗawa da daidaita yawancin kalmomin da kuke so masu alaƙa da bayanan kasuwancin ku, don haka ƙara damar samun ƙarin zirga-zirga da dannawa. Ko da ƙarancin zirga-zirgar ababen hawa, ingancin gubar zai yi girma, yana sa su kusan samun dama ko kuma hasashen tattalin arziki tare da babban riba. Kishiyar wannan dabarar kwafin rubutun da aka samar zai saya ko canza bayan ganin tallan. Ko da bayan biyan kuɗin kamfen ɗin tallace-tallacen billa kusan kashi 60% ko fiye.
- Abu na biyu, zirga-zirgar kwayoyin halitta yana tafiya da tsayi da yawa ta dabi'a fiye da na kwayoyin halitta; don haka, ana samun fa'ida ta dogon lokaci. Ganin cewa kamfen ɗin biyan kuɗi yana gudana gaba ɗaya akan kuɗin, kuma idan kuna da ƙarancin kasafin kuɗi ko na ƴan makonni, ba za ku ɗauki fa'idodin irin wannan hanyar ba.
- Ana amfani da rubutun abun ciki a kowane fanni na tallan lantarki da samar da jagoranci. Hatta kamfen da aka biya suna ɗaukar ra'ayoyi da yawa na batutuwa masu faɗi da tsayi don yin gardama game da samar da taglines. Rubutun abun ciki yana da amfani kuma ana amfani da shi don yawancin wuraren zama na yanar gizo kuma yana da fa'ida fiye da rubutun rubutu, wanda ke da amfani biyu zuwa uku kawai a cikin irin wannan babban duniyar kan layi.
- Marubutan abun ciki sune ƙwararrun ƙwararrun SEO a duk duniya yayin da suke ciyar da sa'o'in aikinsu gaba ɗaya suna tsara kalmomi cikakke don baiwa masu karatu bayanai da nishaɗi. Masu rubutun kwafi suna yin tallace-tallace, kuma abubuwan da ke cikin su suna rinjayar masu karatu da masu sauraro don kawai manufar tallace-tallace. Masu sauraro na iya amfani da kafofin watsa labarun ko kallon bidiyo, kuma tallace-tallace a wasu lokuta suna wasa azaman mai hanawa. Don haka ba a buƙatar masu rubutun kwafi don samar da abun ciki yayin kiyaye matakan SEO.
- Kusan sifili sifili filin tallace-tallace a cikin rubutun abun ciki yana ba masu sauraron ku damar amincewa da ku sosai, kuma ra'ayinku ya yi nauyi fiye da abin da ke bayyana a tallace-tallace. Yawanci, halin ɗan adam ne kada ya yarda da duk wani abu da ke da sauti mai ƙarfi ko almubazzaranci da ake ganin ya fi sa kai.[1]
Kammalawa
Fahimtar waɗannan mahimman abubuwan bambance-bambance suna da mahimmanci don zaɓar mafi kyawun zaɓi don rubutun SEO . Duk ya dogara da irin nau'in kasuwancin da ƙungiyar tallan ku ke bi a cikin gajeren lokaci da dogon lokaci. Amma an tabbatar da cewa rubutun abun ciki shine mafi kyawun mafita don dorewar ci gaban kasuwancin ku da cimma burin a cikin dogon lokaci da gajere.
Mawallafin Bio
Emily Johnson ƙwararriyar ƙwararriyar ilimin harshe ce wacce ke da ƙwarewa sosai a koyarwa a fitattun jami'o'i a cikin adabin Turanci da kuma kan batutuwa irin su sabbin abubuwan da ke kan layi. Rubuce-rubucen nata ya ƙarfafa ɗalibai da yawa a duniya da kuma cikin gida ta hanyar aikinta na adabi.
1 sharhi
Muhammad Tanzeel
Unique content I am feeling happy to visit here.