HOG on 5 tools to invest in to make fixing things easier

Hoto daga Pexels

Kowane mace da namiji suna buƙatar kayan aiki na asali don sauƙaƙe aikin. Kuna iya samun ɗan kwangila ko ma'aikaci wanda ke yin manyan gyare-gyare a kusa da gidanku. Amma, sau da yawa za ku ƙara ƙara dunƙule ko guduma ƙasa. Ga waɗancan ƙananan ayyukan yi-da-kanka, ingantaccen tsarin kayan aikin yana zuwa da amfani. Anan akwai jerin kayan aikin don saka hannun jari a cikin don sauƙaƙe gyara abubuwa.

A Basic Tool-Kit

Abu na farko da kuke buƙatar saka hannun jari a ciki shine kayan aikin fakitin farawa. Kyakkyawan kayan aiki yana zuwa tare da kayan aiki masu mahimmanci don gyara abubuwa a kusa da gida. Kayan kayan aiki yakamata ya kasance yana da kayan aikin hannu na asali kamar guduma, screwdriver, filaye, ma'aunin tef, da kuma watakila wuka mai amfani.

Wasu kayan aiki masu ban sha'awa kuma suna zuwa tare da rawar jiki wanda ke da ragi daban-daban. Hakanan zaka iya samun wanda ke da matsi, almakashi, wrenches, da matakin. Kayan aiki yana da amfani yayin gudanar da gyare-gyare na yau da kullun a kusa da gida. Yana taimakawa tare da ayyuka marasa kyau a kusa da gidan, kamar rataya zane ko haɗa kayan aiki.

Wutar Wuta

Akwai wasu ayyuka da ba za ku iya kammala su da kayan aikin hannu masu sauƙi ba. A nan ne kayan aikin wutar lantarki ke shigowa. Akwai nau'ikan kayan aikin wutar lantarki da za ku iya saya waɗanda za su taimaka muku aiwatar da ayyuka da yawa cikin sauri da adanawa akan lokaci.

Ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin wutar lantarki da kuke buƙatar saka hannun jari shine rawar wuta. Ƙwallon wutar lantarki ya zo tare da ɗimbin girma dabam dabam. Wannan yana nufin zaku iya yin girman ramuka daban-daban kamar yadda ake buƙata. Yana zuwa da amfani lokacin da kake da ayyukan da ke buƙatar ka gyara sukurori a cikin itace da sauran wurare masu wuya. Rikici yana taimakawa lokacin da ake ajiye ɗaki ko rataye sandunan labule.

Man shafawa

Wani kayan aikin wuta mai mahimmanci da yakamata ku kasance shine bindigar maiko. Ana amfani da bindigar man shafawa na lantarki don shafa man shafawa zuwa wani takamaiman wuri . Yana da amfani lokacin da kake son man shafawa wuraren da ke da wahalar isa ta amfani da wasu kayan aikin. Saboda madaidaicin tsarin aikace-aikacen, yana tabbatar da cewa ba a ɓata mai mai ba.

Ana iya amfani da bindigar maiko don ayyuka daban-daban a kusa da gida. A lokacin da ake shafa wa motarka ko ruwan kwale-kwale da sauran kayan aikin mai, za ka iya amfani da shi. Hakanan zaka iya amfani da shi don sa mai chainsaw ko lawnmower.

Dole ne ku cire bel ɗin gadi a baya lokacin da kuke so ku sa mai tsinken lawn ɗin ku. Ta wannan hanyar, zaku iya isa ga kayan aikin mai a baya. Sauran sassa na injin lawn ɗin ku waɗanda za a iya mai da su ta amfani da bindiga mai mai sun haɗa da pivot na axle da ɗaga takalmi. Zuba hannun jari a cikin bindigar mai zai sa aikin gyaran ku ya fi sauƙi da sauri.

Screwdriver

Yawancin nau'ikan screwdrivers suna taimakawa ga ayyuka daban-daban. Rikice-rikice masu rikitarwa irin su Hex socket screwdriver ba daidai ba ne a cikin gidaje da yawa kuma kwararru ne kawai ke amfani da su. Hakanan akwai na'urori masu ƙarfi irin su Phillips screwdriver, wanda kuma yana da tip ɗin maganadisu.

Screwdrivers suna da amfani ga yawancin ayyukan yau da kullun a kusa da gida. Abin da ya sa ya kamata ka saka hannun jari a cikin ingantaccen saitin sukurori. Saitin screwdrivers zai zo tare da screwdrivers da yawa na kowane tsayi da fadi. Hakanan suna da tukwici daban-daban kamar su flathead, Torx screwdriver, da screwdriver na giciye. Hakanan zaka iya siyan screwdriver mai yawan tip. Screwdrivers suna da amfani da yawa. Koyaushe za ku sami sako-sako da dunƙule wanda ke buƙatar ƙarfafawa a cikin gidan. Hakanan suna taimakawa lokacin canza batura a cikin kayan aiki da kayan wasan yara a kusa da gida.

Guduma

Guduma mai katsewa ta zo tare da ɗora gefe ɗaya na kan kuma a rabe gida biyu yayin da ɗayan ya faɗi. Ana amfani da gefen kaguwa don cire ƙusoshin da aka haɗe a wuri mara kyau. Kyakkyawan guduma yakamata ya zo tare da ƙwanƙwasa mai ƙarfi wanda ya dace da kwanciyar hankali a cikin hannaye. Yawancin guduma suna zuwa da hannayen itace. Wasu kuma suna zuwa da hannayen karfe tare da sheashen roba wanda ya dace da tafin hannunka. Kowanne hannun da kuka zaɓa, guduma kyakkyawan saka hannun jari ne.

Kammalawa

Saitin kayan aikin da ya dace yana sa kula da gidan ku cikin sauƙi da rahusa. Hakanan suna sa yin ayyuka marasa kyau a kusa da gidan cikin sauri da ƙarancin damuwa. Saka hannun jari a waɗannan kayan aikin kuma ku ji daɗin gyara abubuwa a kusa da gida.

Marubuta Bio: Sierra Powell

Sierra Powell ta sauke karatu daga Jami'ar Oklahoma tare da manyan a Mass Communications da ƙarami a Rubutu. Lokacin da ba ta yin rubutu, tana son yin girki, ɗinki, da tafiya da karnukanta.

Home improvement

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su

Fitattun samfuran

Cavalleri Leather Sofa Set-E801 Order Now @HOG Online Marketplace
Cavalleri Fata Sofa Set-E801
Farashin sayarwa₦2,136,000.00 NGN
1 bita

Siyayya da Siyarwa

Duba duka
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦77.00 ₦87.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦44.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦73.49 ₦83.49
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦40.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦30.00 ₦40.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦39.99
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦77.00 ₦87.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦44.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦73.49 ₦83.49
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦40.00
2 sake dubawa
Ajiye ₦10.00

Sunan samfurin

₦30.00 ₦40.00
2 sake dubawa

Sunan samfurin

₦39.99
2 sake dubawa

HOG TV: Yadda ake Siyayya akan layi

An duba kwanan nan