Nasihu don kafa Wurin Aiki na Gida
Haɓaka masu zaman kansu, ƴan kasuwa masu ƙanana, da ƴan kasuwa sun jawo mutane da yawa suna aiki daga jin daɗin gidajensu. Yanzu muna ganin karuwar mutane suna da wuraren aikin gida inda suke samun aikinsu.
Ba dole ba ne ka kasance a wani wuri na musamman kafin ka yi aikinka, kawai za ka iya yin duk abin da kake buƙatar yi daga gidanka. Ɗaya daga cikin abubuwan da ke inganta sauƙin aiki daga gida shine samun wurin aiki daidai.
Wannan yana da mahimmanci saboda sararin da kuke aiki daga yana buƙatar dacewa kuma ya kamata ya zama wanda zai iya sa ku ƙara haɓaka.
Wurin aiki na gida muhimmin sashi ne na aikin ku; ko kuna aiki da yawa daga gida ko kuna aiki daga gida bayan aiki.
Tare da wannan a zuciya, ga wasu shawarwari don kafa wurin aikin gida da kuke son aiki daga:
- Zaɓi wurin da ya dace: tare da sararin da ya dace, kuna da yanayin da ya dace don wurin aikinku. Kuna buƙatar nemo keɓaɓɓen sarari wanda ba shi da hayaniya da ɓarna kuma saita wurin aikin gidan ku a can.
- Samun kujera mai dadi: Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ake bukata na kafa gida Bayan ku yana da mahimmanci, kuma kujerun da ba daidai ba za su mayar da ciwon baya. Saka hannun jari a cikin kujera mai kyau, ku tuna, zaku ciyar da mafi yawan lokutan da kuke amfani da su wajen aiki zaune akan kujera don yin aiki.
Danna nan don siyayya mai dadi da kujerar zartarwa ko Bar Stool
- Rataya Frames a bango : wannan dabara ce ɗaya da ke sa ofishin gida mai ban sha'awa. Kuna iya tsara maganganun da kuka fi so ko mantras akan bango ko kuna iya rataya fasahar bango. Wannan zai sanya filin aikin ku
- Sami nau'ikan kayan aiki guda biyu: idan kuna ƙoƙarin haɓaka sararin da kuke da shi, to yakamata ku tabbatar kun yi tunanin hanyoyin ƙirƙira don yin hakan. Ɗaya daga cikin irin waɗannan shine ta hanyar saka hannun jari a cikin kayan daki masu kyau waɗanda zasu iya yin ayyuka da yawa. Misali, tebur ɗinku na iya samun kati don adana fayiloli.
Duba tarin tarin ofis ɗin mu.
- Yi amfani da Shelves: Shelves za su ba ku dama don adana sarari, nuna abubuwan da kuke so da samun ƙarin ajiya don abubuwan da kuke son kiyayewa.
- Zabi launuka masu kyau: fenti bangon ku cikin launuka masu laushi da faranta idanu. Kuna son samun ofis mai kyau, ba wanda yake da kama da aiki da yawa ba.
- Matsar da tebur ɗinku kusa da tagogi: Iska mai kyau da haske na halitta suna da mahimmanci.
Wasu shawarwarin da kuka fi so don kafa wurin aiki na gida?
Sauke tunanin ku a ƙasa.
Ayshat Amoo
Marubuciyar salon rayuwa wacce ke son motsa mutane ta hanyar rubutunta, don su zama wanda Allah yake so su kasance.
Ta kammala karatun Mass Communication, kuma ita ma 'yar kasuwa ce ta Inbound.