Tare da sabon ƙari ga dangi, dole ne a sanya duka don ɗaukar wannan ' tarin farin ciki'. Daga cikin abubuwan da za a yi la'akari, gadon jariri yana da wanda ba za a iya mantawa da shi ba. Abu ne da ya zama dole ga yara a farkon rayuwarsu; da ake bukata ta sababbin iyaye ko masu sa rai.
Yayin da wasu iyaye za su iya gwammace ciyayi ko bassinets ko masu barci a gefen gado, ɗakunan gado sun fi kyau saboda suna da tsada kuma suna da sauƙin damuwa. Don samun mafi kyawun gado ga jariranku, iyaye dole ne su yi nazarin fasalin samfurin, tsarin sa da sauƙin hawa sassa tare. Suna kuma buƙatar karanta bita don sanin yadda zaɓinsu ya dace. Gidan gadon zai zama wuri na farko na jariri don haka dole ne ya kasance amintacce, kwanciyar hankali, kwanciyar hankali da kuma tsari mai kyau.
A zamanin yau akwai zaɓuɓɓuka da salo da yawa na ɗakunan yara don zaɓar daga. Wasu guraben gadon gadon gadon gadon ƙarfe suna da tulun ƙarfe ko katako a matsayin tallafin katifa. Wasu kuma suna amfani da firam ɗin ƙarfe da wayoyi. Wuraren gadon yara suna da daidaitattun bukatu, waɗannan sun haɗa da:
Kamata ya yi su kasance da kafaffen katifa
Kada a sami yankewa a cikin ƙafar ƙafa ko allon kai
Ya kamata su kasance babu ɓata ko karyewar kayan aiki ko slats
Ya kamata su sami slats cewa a cikin 2 3/8 inci dabam kamar nisa na soda iya
Ya kamata su kasance da ginshiƙan kusurwa har zuwa 1/16 inch
Maimakon faɗuwar faɗuwar rana, ɗakunan yara ya kamata su kasance a tsaye
Zaɓin cikakken ɗakin kwanciya ba zai zama mai damuwa ba bayan ka yi la'akari da waɗannan abubuwan:
Girman
Cribs suna zuwa da girma dabam da siffa da tsari. Ɗaukar girman ɗakin a bayan tunanin ku zai jagorance ku akan girman gadon da za ku je. Ba kwa son zaɓin gadon da zai mamaye sarari da yawa a cikin ɗakin. Idan ya yi girma da yawa, ƙila ba zai shiga ɗakin ba. Ɗauki ma'auni kuma ƙayyade mafi kyawun gado don zaɓar.
Kayayyaki
Kula da jarirai na buƙatar ƙarin taka tsantsan. Sanin kowa ne cewa jarirai da ƴan jarirai, kasancewarsu masu sha'awar sha'awa da sha'awar, tabbas za su ƙarasa cin dusar ƙanƙara. Yana da hikima a yi amfani da kayan, fenti, da tabo waɗanda ba su da guba.
Maimaituwa
A wannan yanayin, ɗakunan gado masu iya canzawa suna zuwa a matsayin mafi kyawun kyan gani amma watakila a gefen babba. Ana iya canza su kuma a sake amfani da su azaman gadaje cikakke ko-biyu yayin da yaro ya girma. Idan kuna neman samun mafi kyawun ƙima daga ɗakin kwanciya, nemi samfura masu iya canzawa da sassauƙa.
Lakabtar farashi
Farashin farashi yana da matuƙar mahimmanci. Zai fi kyau a sami kasafin kuɗi sannan kuyi aiki don daidaita shi. Hakanan zaka iya yin amfani da tayin rangwame ko takardun shaida a shagunan kayan daki waɗanda ke sa siyan gadon gado mai sauƙi da araha.
Patricia Akspo Uyeh
Ita 'yar jarida ce mai zaman kanta/Blogger, wacce ke aiki tare da Allure Vanguard a halin yanzu. ’Yar jarida ce kwararriyar wacce ta halarci tarurruka da tarurrukan bita da horarwa.
Tana da sha'awar ƙarfafa matasa, 'yancin mata da yara da kuma aikin jarida. Ta yi karatun digiri na biyu a fannin tsare-tsare da ci gaba a Jami’ar Legas, Akoka.